Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ True Black120 กับ AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ True Black120 กับ AM2

ตามรูปครับ ใช้ กับ Board GA-MA770-DS3 ติดตั้ง ซิ้ง True Black120 ไม่ได้ครับ ไม่มีตัวเมียให้ขันตามรูป ใครติดตั้งกับ AM2 บอกวิธีหน่อยครับ

++ เพิ่มเติมหน่อยครับ รุ่นไหนที่มีแผ่นประกบหลัง ต้องเป็นแบบขันน็อตนะครับ ถึงจะใช้กะรุ่นนี้ได้
    Attached Files
    Last edited by ononet; 22 Jun 2008, 10:48:37.

บีบแล้วดึงครับ ไม่ยากๆ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      บีบแล้วดึงครับ ไม่ยากๆ
      ขยายความหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

Originally posted by ononet View Post
        ขยายความหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ
        ผมไม่มั่นใจว่ามันเหมือน DFI ไหมอะครับ คือของผมก็ไม่มีน๊อตล๊อกใช้วีธีแงะเอาแบบที่บอกไป แต่คิดว่าคงคล้ายกันถ้ามีกล้องรบกวนลองถ่ายตรงบริเวณนั้นมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

Comment

ตอนนี้อยู่กทม แล้ว เครื่องอยู่ตจว คงถ่ายมาไม่ได้ เอาเป็นว่าติดตั้งแบบตามรูปที่ 2 (รูปขวา) แต่ตรงที่ตำแหน่งน็อตมันไม่มีครับ บอร์ดรุ่นนี้มันใช้แท่งพลาสติก lock กับฝาหลังบอร์ดที่ฝาหลังก็ไม่มีเกลียว โทษทีนะครับผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง ไม่รู้พอมองเห็นภาพหรือปล่าว

Comment

บันเดิ้ล ของ 120 ไม่ได้แถมมาให้หรอครับ ปกติ จะแถมตัวอุปกรณ์ติดตั้งมาให้ด้วยนะครับ

Comment

Buy me

Comment

ออคือหมายความว่าไม่มีตัวรับแผงหลังใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                  บันเดิ้ล ของ 120 ไม่ได้แถมมาให้หรอครับ ปกติ จะแถมตัวอุปกรณ์ติดตั้งมาให้ด้วยนะครับ

ของ AM2 มันให้ใช้ของ แผงหลังเดิมๆครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                    ออคือหมายความว่าไม่มีตัวรับแผงหลังใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกเปล่าหว่า
                    ครับในชุดมันของ AM2 มันไม่มีให้มาให้ใช้ของเดิมๆ มีมาให้แต่ 775 ครับ

Comment

ครับ แผงด้านหลังไม่มีมาครับ

ต้องเป็นบอร์ดที่มีแผงหลังมาเช่น ax78

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                        ครับ แผงด้านหลังไม่มีมาครับ

ต้องเป็นบอร์ดที่มีแผงหลังมาเช่น ax78
                        ใช่ครับ รุ่น AX78 มันใช้นฺอตขันยึดตัวโครง กะฝาหลัง แต่ของ gigabyte ใช้ แท่งพลาสติกซึ่งไม่มีเกลียวยึดกะแผงหลังครับ
                        Attached Files

Comment

ที่ Pantip จะมีขายฝาหลังแบบน็อตยึดไหมเนี่ย ไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดน้า สาวก gigabyte

ปล.ฮือๆทำใจๆ ไม่คิดว่ามันจะติดตั้งกะ am2 แบบนี้ อย่างนี้ก็ใช้กะบอร์ด AM2 ไม่ได้ทุกรุ่น T-T
                          Last edited by ononet; 21 Jun 2008, 09:40:50.

Comment

Originally posted by ononet View Post
                            ใช่ครับ รุ่น AX78 มันใช้นฺอตขันยึดตัวโครง กะฝาหลัง แต่ของ gigabyte ใช้ แท่งพลาสติกซึ่งไม่มีเกลียวยึดกะแผงหลังครับ
                            ใช่แว้ว

Comment

ที่ Pantip จะมีขายฝาหลังแบบน็อตยึดไหมเนี่ย ไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดน้า สาวก gigabyte

ปล.ฮือๆทำใจๆ ไม่คิดว่ามันจะติดตั้งกะ am2 แบบนี้ อย่างนี้ก็ใช้กะบอร์ด AM2 ไม่ได้ทุกรุ่น T-T
                              เปลี่ยนเป็น AX78 เลยครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X