Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD

พอดีจะลงคอมร้านเกมส์ 15 เครื่องอ่ะคับ สเปคที่จัดไว้
    AMD2 (940) X2 Athlon 5000
    (940-SL) Asrock ALiveNF5-VSTA R2
    DDR2(800) 1GB. Kingston * 2
    SATA-II 160 GB Seagate
    256MB PCIe(16x) 8600GT (DDR3, TD ) FORSA
    เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำจอ LCD หน่อยคับ ใช้จอ LCD 17 นิ้ว ไม่วาย หรือใช้จอ LCD 19 นิ้ว วายสกรีนดีคับ โดยส่วนตัวผมแล้ว ไม่ชอบจอวายสกรีนอ่ะคับ ดูแล้วมันแปลก ๆ แต่ใจลึก ๆ อยากได้จอ 19 นิ้ว แต่จอ 19 นิ้วส่วนมากจะเป็นวายสกรีน ถ้า 19 นิ้ว ไม่วายสกรีนก้อราคาจะแพงไปอีก
    17 นิ้วที่เล็งไว้ LCD 17" SAMSUNG 743NX Square B
    19 นิ้วที่เล็งไว้ LCD 19" SAMSUNG 933SN B
    เพื่อน ๆ ว่าใช้ตัวไหนดีคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะคับ

ผมว่าเอาซีพียู X2 4800+ ดีกว่าแค่เล่นเกมออนไลตัวนี้ก็เหลือแหล่แล้ว
    แรมถ้าอยากให้ประหยัดลง 2GB ตัวเดียวเลย หรือเอา 1Gx2 ก็ได้สำรองเพื่อแรมเสีย
    จอผมว่าเอา 17นิ้วดีกว่านะ ถ้าราคาไม่ต่างกันมากก็ 19ก็ได้ มันก็จอสูงเทากันแค่19นิ้ววายมันยาวเลยดูเหมือนมันจอเตี้ยหน่อย

Comment

เกมออนไลน์ โปรดอย่าใช้วายสกรีน!!! แค่นี้แหล่ะครับ
      เพราะบางเกมมันก็รับ(แต่น้อยมากๆ) หลายเกมก็ไม่รับ

Comment

งั้นก้อคงใช้ LCD 17 นิ้วธรรมดา

Comment

19ไม่วายครับ

เพราะลูกค้าเดวนี้ฉลาดเลือก
          เพราะจออาจเสียลูกค้าได้เยอะนะเออ

Comment

แนะนำจอ lcd 17 นิ้ว samsung 743 NX พอนะคับ เพราะ 19 นิ้วเล่น นานๆจะปวดตานะคับ แต่สเปคก็แรงมากแล้วนะคับ สำหรับร้านเกมส์ออนไลน์ทั่วๆไปคงน่าจะชม. 20 บาทได้นะคับ ผมยังจอ samsung 793 MG ตั้งครึ่ง+จอ LCD samsung 743 NX ครึ่งร้าน รอเก็บตังค์เปลี่ยนให้เหมือนกันหมดอยู่เลยนะคับ 555+

Comment

ขอบคุณคับสำหรับความคิดเห็นทุกท่าน ก้อคิดว่าคงใช้ 17" SAMSUNG 743NX Square B ร้านผม ชม. 15 บาทคับ ปกติ ชม. 20 บาท แต่มีคู่แข่งมาเปิดเค้าตัดราคาจาก 20 บาท เป็น 15 บาท
              ปล. ร้านอยู่ จ. นราธิวาสคับ

Comment

Originally posted by yasaka View Post
                แนะนำจอ lcd 17 นิ้ว samsung 743 NX พอนะคับ เพราะ 19 นิ้วเล่น นานๆจะปวดตานะคับ แต่สเปคก็แรงมากแล้วนะคับ สำหรับร้านเกมส์ออนไลน์ทั่วๆไปคงน่าจะชม. 20 บาทได้นะคับ ผมยังจอ samsung 793 MG ตั้งครึ่ง+จอ LCD samsung 743 NX ครึ่งร้าน รอเก็บตังค์เปลี่ยนให้เหมือนกันหมดอยู่เลยนะคับ 555+
                ที่ร้านใช้จอ LCD samsung 743 NX เป็นไงบ้างคับ กะว่าจะถอยตัวนี้แระคับ

Comment

แถวบ้านผมราคา 15บาท/ชั่วโมง >> คอมแรม 2GB ซีพียู X2 4600+ การ์ดจอ 8600GT DDR3
                  แถวห้าง ราคา 40บาท/ชั่วโมง >> คอมแรม512MB ซีพียู P4 2.4Ghz การ์ดจอออนบอดปะไม่รู้

Comment

samsung 933sn 19"

Comment

มัน มี LG 19 wide รุ่นหนึ่ง ปรับเปงจอไม่wideได้ ในโหมด 4-3 มีปุ่มกดที่จอ ดีมากๆๆเลย

ตอนนี้ใช้อยู่ กด4-3 ตอนเล่นออดิชั้นอะ ราคา ประมาณ 4400 มีdvi ด้วยคุ้มมากๆๆ

ไปถามที่ร้านดู

Comment

แถวมหาลัยผม ชม.ละ 10 บาทเอง
                        คอมแรง มีโซฟา แอร์เย็น มีบอลให้ดูอีก

Comment

Originally posted by PuDDing View Post
                          แถวมหาลัยผม ชม.ละ 10 บาทเอง
                          คอมแรง มีโซฟา แอร์เย็น มีบอลให้ดูอีก
                          แถวมหาลัยการแข่งขันสูงครับ ร้านเกมเยอะมาก เปิดกัน 24 ชม.

ช่วงตรวจเข้มๆ ก็ปิดม่านเอา 555

ถ้าร้านไหนไม่ดี มีเจ้งครับ ลูกค้าไม่เข้าแน่ๆ พวก นศ เนี่ย

ยกเว้นร้านไม่ดีเท่าไหร่ แต่เป็นเพื่อนๆกัน อันนี้ก็เห็นเล่นกันเองในกลุ่มคนรู้จักอ่ะครับ

Comment

Working...
                          X