Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆที่ใช้ M2N-E มาช่วยล้วงแคะแกะเกาหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณท่าน Amagin มั๊กๆ

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
      ขอบคุณท่าน Amagin มั๊กๆ
      ลากได้ผลเป็นยังไงก็เอามาโชว์ให้เพื่อนๆดูด้วยนะครับ อย่าแอบแรงคนเดียว มันไม่เสียวครับ อิ อิ

Comment

ถ้า flashเป็น M2N-SLI Deluxe เวลา Update bios ต้องเป็น bios ของ M2N-SLI Deluxe ใช่ป่าว

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
          ถ้า flashเป็น M2N-SLI Deluxe เวลา Update bios ต้องเป็น bios ของ M2N-SLI Deluxe ใช่ป่าว
          ถ............. ถูกต้องนะคร้าบ...

Comment

Originally posted by Amagin View Post
            ลากได้ผลเป็นยังไงก็เอามาโชว์ให้เพื่อนๆดูด้วยนะครับ อย่าแอบแรงคนเดียว มันไม่เสียวครับ อิ อิ
            รอให้เปลี่ยนซัปฟลายก่อน แล้วจะลากให้ไปไกลๆ ตอนนี้ซัปฟลายเดิมๆ ลากแค่ 2.4G พอหอมปากหอมคอ เห็นว่ามันได้บัส800พอดี
            Athon X2 3600+
            DDR2 512/800

Comment

รอให้เปลี่ยนซัปฟลายก่อน แล้วจะลากให้ไปไกลๆ ตอนนี้ซัปฟลายเดิมๆ ลากแค่ 2.4G พอหอมปากหอมคอ เห็นว่ามันได้บัส800พอดี
              Athon X2 3600+
              DDR2 512/800
              ผมลากได้เเค่ 2.3 กำ เองครับ

Comment

ความรู้ทั้งน้านนน เมมๆ

Comment

ในเว็บของ ASUS M2N-E update bios เป็น 0602 แล้วครับ
                  ส่วน 0701 เห็นเป็น beta อยู่ ส่วนแฟลชข้ามรุ่นผมไม่แนะนำครับพลาดทียุ่งเลย

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    ในเว็บของ ASUS M2N-E update bios เป็น 0602 แล้วครับ
                    ส่วน 0701 เห็นเป็น beta อยู่ ส่วนแฟลชข้ามรุ่นผมไม่แนะนำครับพลาดทียุ่งเลย
                    ไม่ยุ่งหรอกครับ ถ้าพลาดก็เคลมโลด อิ อิ จริงๆผมก็ไม่แนะนำสำหรับผู้ที่ใช้งานทั่วๆไปครับ
                    คงต้องสำหรับคนที่เคยพลาดมาก่อนแบบผม พลาดหลายครั้งด้วย จนรู้แล้วว่าต้องทำยังไงถึงจะไม่พลาดครับ
                    Knowledge ที่ดีที่สุดต้องได้จากการ Trial & Error ครับ อันนี้ผมเจอมากับตัวจริงๆครับ
                    เหมือนสุภาษิตไทยที่ว่า "ไม่ลองไม่รู้" นั่นแหละครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                      ไม่ยุ่งหรอกครับ ถ้าพลาดก็เคลมโลด อิ อิ จริงๆผมก็ไม่แนะนำสำหรับผู้ที่ใช้งานทั่วๆไปครับ
                      คงต้องสำหรับคนที่เคยพลาดมาก่อนแบบผม พลาดหลายครั้งด้วย จนรู้แล้วว่าต้องทำยังไงถึงจะไม่พลาดครับ
                      Knowledge ที่ดีที่สุดต้องได้จากการ Trial & Error ครับ อันนี้ผมเจอมากับตัวจริงๆครับ
                      เหมือนสุภาษิตไทยที่ว่า "ไม่ลองไม่รู้" นั่นแหละครับ
                      ผมเคยมีฝันร้ายจากการเคลม HDD ที่ DCOM ที่ศูนย์มันเลยน่ะครับ
                      ใช้เวลาไป 1เดือน 13วัน
                      ถ้าตัวที่ผมมีต้องส่งเคลมน้ำตาแตกแน่ๆครับ
                      เอาไบออสตามที่มันทำมาแหละครับตอนนี้ผมใช้ 0701 beta อยู่

Comment

ผมก็ใช่ตัว 90nm นะครับไปได้ถึง 2.82 เสถียรได้เท่านี่ครับ...ไปต่อไม่ไหวครับ...ถ้าได้ตัว 65 nm คงจะได้ไกลมากกว่านี่ครับ

Comment

ใช้สเป็คนี้อยู่ครับ
                          x2 3600
                          m2n-e
                          ram บ้าน ๆ hynix 1G/533+ promos 1G/533

ฟิคตามนี้อ่ะ
                          CPU 2.925 G จริง ๆ ได้ที่ 3050 แต่ใช้จริงผมจะลด 1steb(5-10mhz)
                          Vcore 1.300
                          Temp 40-50 c
                          ram bus 325 หรือ x2= 650 ที่ CL 4/4/4/12/16 (แบนวิท sisoft จะได้ประมาณ 7500)
                          ไฟแรม 1.80 แรมวิ่งแค่นี้เลยไม่จำเป็นต้องอัดไฟให้ร้อนเล่น - -*

เทสดู super pi 1m จะประมาณ 31วิ ได้
                          การทดสอบเรื่องเสถียรภาพ=รัน 3dmark2003 วน loop 24hr+load บิตไปพลาง ๆ

Comment

เท่าที่ดูเห็นเพื่อน ๆ ลากกันไม่ไปผมว่าน่าจะเกี่ยวกับการ fix แรมเพราะแรก ๆ ตอนผม fix ไม่เป็น(พี่แกมีให้ปรับเยอะแยะบานเต) ผมก็ได้ประมาณเจ้าของกระทู้ไม่เกิน 2.4-2.6 พอ fix ได้ที่ก็พุ่งจนสุดบอร์ดสุดแรม

เท่าที่ดูบอร์ดตัวนี้ถ้าแรมอ่อน ๆ คิดว่ามันต้อง fix ให้ดีเพราะดูแล้วมัน control เรื่องการทดไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ถ้าแรมแรง ๆ อย่างพวก micron อาจ fix ง่ายกว่า (ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนไปใช้เหมือนกันตอนแรก ๆ ที่ fix ไม่เป็น)

แต่ตอนนี้ได้ 3G กับแบนวิทแรม 7500 ก็พอใจแระครับสำหรับราคาขนาดนี้ (จริง ๆ แรมมันไปได้ 400-425 แต่อย่างที่บอกแรมอ่อน ๆ กับบอร์ดมันไม่ค่อยถูกกันเลยทดยากมาก T-T)

Comment

ตอนนี้ผมตันที่ 2.5 พอขึ้นไปมากกว่านี้เครื่องร้องเตือนทดเหลือ DDR400 มันก็ไม่ยอมร้องท่าเดียว
                              รู้งี้ซื้อ cosair ดีกว่า

Comment

ตั้งกะซื้อมายังไม่ได้ประกอบเลย เหอ ๆ
                                มาแอบจดไว้ก่อน ไว้จะไปลองมั่ง

Comment

Working...
                                X