Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย Displayport

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย Displayport

หาได้ละครับ ขอบคุณทุกท่าน
    Last edited by bittersweet; 15 Apr 2011, 12:18:50.

หาในห้องที่ขายอุปกรณ์ apple ครับ

Comment

ลองกาละอ่าครับ ไม่มีคนขายเลย ส่นใหญ่น่าจะมีเป็น MiniDP-to-VGA adapter หรือ MiniDP-to-HDMI หรือ MiniDP-to-DVI มากกว่า

Comment

เห็นแว๊ปๆ B2S แต่ไม่รุ้ว่าจะมีแบบ DP > DP, mDP > DP

ราคาค่อนข้างสูงอยู่

Comment

Originally posted by netsurfz View Post
          เห็นแว๊ปๆ B2S แต่ไม่รุ้ว่าจะมีแบบ DP > DP, mDP > DP

ราคาค่อนข้างสูงอยู่
          สาขาไหนหรอครับ

ไม่ได้มองผิดเป็นสาย HDMI ใช่ไหมครับ ?

แล้วที่เห็นเป็นสายแบบไหนหรอครับ

Comment

ลองสั่งทาง ebay ดูครับ
            http://stores.ebay.com/cableadapter/...=p4634.c0.m322

เปลี่ยนใจ ไม่อยากหาภาระใส่ตัว
            Last edited by kadeep; 15 Apr 2011, 03:05:11.

Comment

ที่ไทยไม่มีขายเลยหรอครับ :S

Comment

ครับ DP มันยังไหม่ครับ เชื่อมั้ย ตอนที่การ์ด 6850 มาร้าน

คนในร้านถามผมครับว่าไอ้ Dp มันคือช่องอะไร ทรงมันคล้ายๆ HDMI แต่เหลี่ยมๆคนละแบบเค้าเลยงง ผมเลยบอก Port ไหม่ครับ ส่งสัญญาณภาพได้ไวกว่า

แต่มันยังต้องรออีกซัก 3 ปี กว่าจะมีแพร่หลายในบ้านเรากับจอทั่วไปด้วย

แต่ว่าหาสาย DP ด้วย ใช้จอรุ่นไหนเนี่ย แพงน่าดู หรือเอาจอ TV LED อะครับ

Comment

เอาไปใช้apple cinema รึ

Comment

ที่ร้าน banana it ครับลองไปหาดูครับ ที่สาขา นครราชสีมายังมีเลยครับ ไปเมื่อวานนี้ ครับ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                      เอาไปใช้apple cinema รึ
                      แค่ราคาจอก็เปลี่ยนใจ

Comment

ผมว่า ใช้ จอ lcd มีช่อง dvi ดีกว่า ถ้าต่อ 3 จอนะ 3จอราคารวม ก้อ12000 ถ้าอยากใด้ สายแปลง ราคาถูกที่สุด แล้วครับ (ของใหม่ ๆ เลยครับ ผมก็ซื้อ )ติดต่อท่านนี้ เลยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1198484

Comment

Originally posted by maxkung150 View Post
                          ผมว่า ใช้ จอ lcd มีช่อง dvi ดีกว่า ถ้าต่อ 3 จอนะ 3จอราคารวม ก้อ12000 ถ้าอยากใด้ สายแปลง ราคาถูกที่สุด แล้วครับ (ของใหม่ ๆ เลยครับ ผมก็ซื้อ )ติดต่อท่านนี้ เลยครับ http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1198484
                          ตัวนั้นมันใช้ต่อ 3 จอไม่ได้

Comment

หาได้ละครับ ขอบคุณครับ
                            Last edited by bittersweet; 15 Apr 2011, 12:21:44.

Comment

Working...
                            X