Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจทีครับ ศุกร์นี้จะไปถอยแล้วระหว่าง Dell Studio 1535 กับ Dell XPS 1330

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจทีครับ ศุกร์นี้จะไปถอยแล้วระหว่าง Dell Studio 1535 กับ Dell XPS 1330

ช่วยตัดสินใจทีครับ ศุกร์นี้จะไปถอยแล้วระหว่าง Dell Studio 1535 กับ Dell XPS 1330 - 664

Dell XPS 1330 ตัวที่เป็น Core 2 Duo Processor T5850 การ์ดจอเป็น NVDIA Gedorce 8400 M GS with 128 MB

ไปดูที่ Dell Shop มา Dell Studio 1535 กับ Dell XPS 1330 ส่วนใหญ่เหมือนกันแต่จะต่างกันที่ การ์ดจอที่เป็น ATI กับ GF , น้ำหนัก , ดีไซน์ แล้วก็ราคา ซึ่ง Studio 1535 ราคา 34900 บาท กับ XPS 1330 ราคา 35900 บาท แบบไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ

เอาไว้ใช้ เขียนงานออกแบบ , Auto CAD และก้ออื่นๆครับ

รบกวนด้วยครับผู้รู้ ขอบคุณมากครับ

เขียนแบบ , Auto CAD เลือก Studio 15.4 นิ้วดีกว่าครับ XPS 13.3 นิ้วเล็กไป

อีกอย่าง ATI ใน Studio ทำให้คุณ จขกท.สบายใจ ไม่ต้องกังวลเรื่องมะเร็งการ์ดจอเหมือน Nvidia ใน XPS ด้วย

จาก คนใช้ XPS ผู้กำลังหนาวๆร้อนๆ

Comment

Studio 1535 ถ้าไม่เกี่ยงน้ำหนักครับ จอใหญ่ ใช้งานสะดวกครับ

Comment

เชียร์ Studio 1535 ครับ ของเขาดีกว่า ^^ !!

Comment

เขียน แบบ ที่ว่า ขนาดไหนอะ แบบ ตกแต่งภายใน 3มิติ หรือ พวก ระบบแสงสว่าง ด้วยไหม? หรือแบบเครื่องกล-แยกชิ้น

หรือ แค่ แบบโครงสร้าง 2มิติ ทั่วไป

ถ้า เป้นแบบแรก คงต้อง จอ 15" แหละไม่ัง้น ปวดตาแน่ๆ ต่างกันเยอะนะ 13 กับ 15 ลองตัดสินใจดู

<<<<ปกติ ถ้าจะเขียนแบบ จะต่อ LCD 21 นิ้วเอา สบายตากว่าเยอะ แต่ถ้า แก้แบบ บางที่กะ ขี้เกียจต่อ

Comment

ถ้าเรื่องความคุ้มค่า ทนทาน ให้ใครครับ ปัญหาน้อยที่สุด เพราะน้องสาวจะเอาไปใช้ครับ รบกวนอีกนิดนึงครับ ^^

Comment

"Dell XPS 1330 ตัวที่เป็น Core 2 Duo Processor T5850 การ์ดจอเป็น NVDIA Gedorce 8400 M GS with 128 MB "

ผมไม่แน่ใจว่าตัวนี้โดน Heat cycle รึเปล่านะครับ ถ้าไม่โดน จอ 14 นิ้วพกพาไปไหนมาไหนสะดวกกว่าจอ 15 นิ้วครับ
              ปล.ผู้หญิงแบกจอ 15 นิ้ว มันจะหนักไปไหมครับสำหรับ studio 1535
              Last edited by funnal; 14 Jan 2009, 09:46:50.

Comment

Originally posted by funnal View Post
                "Dell XPS 1330 ตัวที่เป็น Core 2 Duo Processor T5850 การ์ดจอเป็น NVDIA Gedorce 8400 M GS with 128 MB "

ผมไม่แน่ใจว่าตัวนี้โดน Heat cycle รึเปล่านะครับ ถ้าไม่โดน จอ 14 นิ้วพกพาไปไหนมาไหนสะดวกกว่าจอ 15 นิ้วครับ
                ปล.ผู้หญิงแบกจอ 15 นิ้ว มันจะหนักไปไหมครับสำหรับ studio 1535

อีกหนึ่งประเด็นที่ต้องรบกวนผู้รู้ครับ แล้ว NVDIA Geforce 8400 M GS ตัวนี้โดนเรื่อง Heat Cycle รึเปล่า ช่วยให้ความรู้หน่อยนะครับ ซื้อโน๊ตบุ๊คตัวแรกในชีวิต

แล้วคุณภาพการ์ดจอมันต่างกันมากมั๊ยครับ?

ขอบคุณทุกๆคนจากใจจริงครับ

Comment

Originally posted by gskykids View Post
                  อีกหนึ่งประเด็นที่ต้องรบกวนผู้รู้ครับ แล้ว NVDIA Geforce 8400 M GS ตัวนี้โดนเรื่อง Heat Cycle รึเปล่า ช่วยให้ความรู้หน่อยนะครับ ซื้อโน๊ตบุ๊คตัวแรกในชีวิต

แล้วคุณภาพการ์ดจอมันต่างกันมากมั๊ยครับ?

ขอบคุณทุกๆคนจากใจจริงครับ
                  โดนคับ แนะนำหลีกได้ก็หลีกเหอะ

Comment

Studio 1535 นี่ Suppoot XP เปล่าครับ?

Comment

ผมก็ทำแบบคุณ Violent นะครับ ต่อจอใหญ่แล้วทำงาน
                      ถ้ากรณีนั้น คุณแทบไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดจอเลยครับ

ได้แบกเบาๆไปไหนมาไหนด้วย
                      แต่นั่นคือคุณมีรีเควสว่าอยากแบกเบาๆ อยากได้ตัวเล็กๆจริงๆ
                      เพราะเอาเข้าจริงๆ NB เป็นของเครื่องย้ายไปมาตลอด
                      ถ้างานที่รับเป็นงานที่ต้องทำพร้อมกับการเคลื่อนย้าย
                      ก็น่าจะใช้จอขนาดที่เหมาะกับงานไปเลย

แต่ถ้าเคลื่อนย้ายไปเฉยๆ ไมไ่ด้ทำงานระหว่างเคลื่อนย้าย
                      ใช้เพียงเล่นเน็ตเล่นเกม ก็น่าใชะตัวเบาครับ

ขึ้นอยู่กับไลฟ์สไตล์ด้วย

ส่วนเรื่อง Nvidia ซีรีย์ 8 เชียร์ให้หลีกๆมันด้วยคนครับ
                      คุณต้องทำงานอยู่ตลอด ถ้าโดนไปมันไม่คุ้ม ถึงศูนย์จะดีแค่ไหน
                      แต่เบื่อหน่ายแน่ถ้าต้องไปตลอดๆ
                      ถ้ายังไงลองไปหา NB ที่ติด Nvidai ซีรีย์ 9 ขึ้นไปสิครับ
                      เช่น 9300 Gs 9500 9600 ก็ัยังมีทางเลือกอื่นๆเช่น VGA ของ Ati อยู่นะครับ
                      พวก 3470 HD

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ เป็นอระโยชน์กับผมมากๆ

ขออีกคำถามนะครับ Studio 1535 support window XP เปล่าครับ

Comment

มา่เชียร์ Latitude 5555+

Comment

"ขออีกคำถามนะครับ Studio 1535 support window XP เปล่าครับ "

ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมว่าคุณสามารถรู้ึคำตอบได้โดยการไปเซิซ ชื่อรุ่นนี้
                            เพื่อหาไดเวอร์ในเวบไซต์ของ Dell ครับ ถ้ามีไดเวอร์ของ XP ให้โหลด ก็แสดงว่า
                            สามารถใช้กับ XP ได้

ว่าไปจริงๆแล้ว ถ้าซื้อมาแล้วแถมวิสต้า ถ้าอยากใช้ XP ก็ต้องไปนั่งหาได้เว่ออยู่ดีครับ
                            ดังนั้นขั้นตอนนี้ ทำไปไม่เปล่าประโยชน์เลย

Comment

www.thaidellclub.com

Comment

Working...
                              X