Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่า DMC คล้ายๆ Rockman มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่า DMC คล้ายๆ Rockman มั๊ยครับ

เล่นๆไปก็บังเอิญนึกได้ ว่ามันก็คล้ายๆกะเล่น Rockman เลย

ตีศัตรู มีของดรอป ให้เติมพลัง
    ฆ่าบอส แล้วได้พลังใหม่ๆ
    ตอนใกล้จบก็มีตีบอสตัวเดิมอีกที
    มีไอเท็มไว้ใช้เพิ่มพลังเหมือนกัน (ของ Rockman จำไม่ผิดจะเป็นถัง E )
    ที่สำคัญ กลัวหนามเหมือนกัน 555+ แต่ DMC ไม่ถึงกะขั้นตายครับ

สงสัยเพราะค่ายเดียวกัน เลยรูปแบบคล้ายๆกัน

ปล.มีใครเก็บ Mission ลับครบบ้างครับ

คิดว่าเราคิดคนเดียวซะอีก

Comment

Originally posted by BomberXIII View Post
      เล่นๆไปก็บังเอิญนึกได้ ว่ามันก็คล้ายๆกะเล่น Rockman เลย

ตีศัตรู มีของดรอป ให้เติมพลัง
      ฆ่าบอส แล้วได้พลังใหม่ๆ
      ตอนใกล้จบก็มีตีบอสตัวเดิมอีกที
      มีไอเท็มไว้ใช้เพิ่มพลังเหมือนกัน (ของ Rockman จำไม่ผิดจะเป็นถัง E )
      ที่สำคัญ กลัวหนามเหมือนกัน 555+ แต่ DMC ไม่ถึงกะขั้นตายครับ

สงสัยเพราะค่ายเดียวกัน เลยรูปแบบคล้ายๆกัน

ปล.มีใครเก็บ Mission ลับครบบ้างครับ
      มันเหมือนตั้งแต่ภาค3ละครับ
      ผมเก็บครบแล้ว
      คุณก็ดูคลิปผมไม่ใช่หรอ เลือดผมเต็ม20ช่องแล้ว
      ผมเก็บครบแล้วครับ

Comment

ตัวเกมมันผสม Rockman+ Resident evil ภาค4ครับ

Comment

แล้ว God of war ก็รับไปใช้หมดนั่นเลย 555+

Comment

คึล้าย Onimusha ครับ Rockman ก็ค่าย CAPCOM มันะไม่คล้ายได้ไง แค่ตัวละครเปลี๊ยนไป๋ 555...+

Comment

ปืนสามารถชาร์ต แล้วยิงได้ ก็เหมือนร็อคแมนแล้วครับ
              ระวัง DMC5 จะทำแบบ 6 bit นะ..........

Comment

ท่านริปข้างบน ทำไมcpuกับvgaมันต่างกันคนละขุมอย่างนี้หล่ะครับ เหอๆๆ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                  ปืนสามารถชาร์ต แล้วยิงได้ ก็เหมือนร็อคแมนแล้วครับ
                  ระวัง DMC5 จะทำแบบ 6 bit นะ..........
                  ภาค4นี่ชาร์ตได้นะครับ ขาดอย่างเดียวไม่มีแบบบอสแพ้ทางอาวุธแบบ Rockman
                  8บิทนี่เขาคงไม่ทำครับเพราะภาค1มันทำใน PS2 เป็น3มิติตั้งแต่ภาคแรกครับ

Comment

Originally posted by popwheet View Post
                    ท่านริปข้างบน ทำไมcpuกับvgaมันต่างกันคนละขุมอย่างนี้หล่ะครับ เหอๆๆ
                    ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่เปลี่ยนการ์ดอย่างเดียว ก็ลื่นแล้ว
                    ไม่จำเป็นต้องยก CPU ใหม่แล้วอ่ะ ไม่งั้นต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย
                    เพราะใส่ได้สุดแค่ PentiumD

พูดง่ายๆ งบหมดแค่การ์ดจอ ถ้าถอย cpu m\b ก่อนคงไม่ได้เล่น DMC4 แน่

จอ 22" wide ใช้ 8600GT (ของเดิม) ไม่พอแน่

Comment

Originally posted by verjil View Post
                      ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่เปลี่ยนการ์ดอย่างเดียว ก็ลื่นแล้ว
                      ไม่จำเป็นต้องยก CPU ใหม่แล้วอ่ะ ไม่งั้นต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย
                      เพราะใส่ได้สุดแค่ PentiumD

พูดง่ายๆ งบหมดแค่การ์ดจอ ถ้าถอย cpu m\b ก่อนคงไม่ได้เล่น DMC4 แน่

จอ 22" wide ใช้ 8600GT (ของเดิม) ไม่พอแน่
                      ผมใช้ 8600GT ปรับ Medium ก้พอแล้วอะ

Comment

Comment

Originally posted by l3oatsukeza View Post
                          มันเหมือนตั้งแต่ภาค3ละครับ
                          ผมเก็บครบแล้ว
                          คุณก็ดูคลิปผมไม่ใช่หรอ เลือดผมเต็ม20ช่องแล้ว
                          ผมเก็บครบแล้วครับ

อ่าว หรอครับ โทษทีครับ ไม่ทันได้สังเกตุครับ -*-

เห็นมีไอเท็มที่ซื้อแล้วเลือดเพิ่มด้วย เลยไม่คิดว่าต้องเก็บจาก Mission ลับถึงจะเต็ม

ถ้าจำไม่ผิด ผมหาเจอประมาณ 7-9 Mission นี้แหละ แต่เก็บไปได้แค่ Mission เดียวเอง -*-

ปล.เก็บ Mission ลับครบด้วย เทพไม่เบาเลยนะครับเนี่ย

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                            ผมใช้ 8600GT ปรับ Medium ก้พอแล้วอะ
                            เกมนี้มีปรับ medium ด้วยเหรอมีแต่ Low High Superhigh

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              เกมนี้มีปรับ medium ด้วยเหรอมีแต่ Low High Superhigh
                              โทษทีครับลืมปรับ High แหละครับ 1280*1024 ภาพมีหน่วง ต้องเล่นที่ 1024*768 ถึงลื่นครับ

Comment

Working...
                              X