Announcement

Collapse
No announcement yet.

7600 GS มือสอง ดูยังไงว่าเป็น DDR 2 หรือ 3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7600 GS มือสอง ดูยังไงว่าเป็น DDR 2 หรือ 3 ครับ

ตอนนี้ว่าจะถอยตัวนี้เป็นมือ 2 ครับ

ของ galaxy ครับ แต่ยังไม่ทราบว่า แล้วเราจะดูยังไงว่ามันเป็น 2 หรือ 3 ครับ

แล้วถ้าจะซื้อการ์ดจอมือสองนี่ เราต้องตรวจสอบอะไรบ้างครับ จะได้ไม่โดนหลอก กลัวได้การ์ดแบบว่าพังแล้วไปซ่อมมาครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ดูรุ่นที่คุณต้องการก่อนครับ แล้วศึกษาดู ในเว็ปนี้ก็มีส่วนการ์ดจอ

Comment

galaxy ครับ รุ่น 7600 gs ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเขาดูกันยังไงครับว่าเมม เป็น ddr 2 หรือ 3

ผมลองหาข้อมูลในเว็บแล้วครับ แต่ไม่มีใครพูดถึงเรื่องนี้ครับ

พอดีผมยังไม่เคยซื้อการ์ดจอเลยครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

ท่านลงรูปมาครับ เดียวบอกให้ ส่วนใหญ่ galaxy รุ่น 7600 gs เป็นddr3 ครับ

Comment

ผมว่า ddr2 กับ ddr3 ที่กล่องน่าจะบอกไว้คับ

แต่เป็นแรม 1.2 ns หรือ 1.4 ns อันนี้ต้องดูดีๆคับ

ให้ชัวร์ก็เปิดกล่องส่องเลยคับท่าน เผื่อยัดไส้มา อิอิ

Last edited by IIWS; 15 Jun 2007, 16:29:14.

Comment

http://www.overclockzone.com/adel/20...56mb/index.htm ตัวนี้ddr2 ตัวใหม่คงเป็นddr3
            คงดูที่หน้าตามันครับ

Comment

ตามด้านบนครับ ส่วนใหญ่จะประกาศอยู่บนกล่องอยู่แล้ว

Comment

ถ้าจะซื้อของ มือ 2 ควรดูที่
                1.ดูว่าใช่รุ่นที่เราตกลงซื้อ-ขายรึเเปล่าครับ
                2.ดูสภาพการ์ดก่อนครับ ว่ามีร่องรอยความเสียหาย หรือ มีการดัดแปลงมารึเปล่า
                3.ดู Void ว่าหมดประกัน หรือ มีร่องรอยเสียรึเปล่าครับ
                4.ดูอุปกรณ์ Bundle ว่าครบ ตามที่ตกลงรึเปล่า (ถ้ามี)

ถ้าตรวจสอบเบื้องต้นแล้ว โอเค ก็เอามาทดสอบ และตรวจสอบที่บ้านอีกครั้ง

Comment

วันนี้จะไปซื้อแล้วครับ คงซื้อเป็นมือหนึ่งไปเลยครับ ที่พันทิพ แต่มีข้อสงสัยอีกอันคือ

เห็นว่าตัว galaxy 7600 gs นี่มีเม็ดแรม 1.2 กับ 1.4 ใช่ไหมครับ แล้วอย่างนี้อันไหนแรงกว่ากันครับ แล้วตอนนี้ที่พันทิพนี่มีเหลือแบบเดียวแล้ว หรือว่ายังมีทั้ง 2 ตัวครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ จะซื้อแล้วครับ

Comment

Originally posted by B_R_I_A_N View Post
                    วันนี้จะไปซื้อแล้วครับ คงซื้อเป็นมือหนึ่งไปเลยครับ ที่พันทิพ แต่มีข้อสงสัยอีกอันคือ

เห็นว่าตัว galaxy 7600 gs นี่มีเม็ดแรม 1.2 กับ 1.4 ใช่ไหมครับ แล้วอย่างนี้อันไหนแรงกว่ากันครับ แล้วตอนนี้ที่พันทิพนี่มีเหลือแบบเดียวแล้ว หรือว่ายังมีทั้ง 2 ตัวครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ จะซื้อแล้วครับ
                    - 1.2ns แรงกว่าครับ ถ้าเอามา OC แต่ถ้าเดิมความเร็วเท่ากัน ก็ไม่มีผลครับ ล็อตๆหลังรู้สึกจะลด Mem ลงมา 100 MHz ครับ

- ตอบไม่ได้ครับ คงต้องไปดูเอง(ทุกร้าน)ครับ ถึงจะบอกได้ มีเทคนิคนิดหน่อย คือ ขอเค้าดูทุกตัวเลยครับ (ถ้าท่านกล้าขอ + เค้าให้ดู) แล้วพยายามเลือกดูที่ Serial เลขต่ำๆ จะเป็นเก่าสุดในสต๊อคของร้าน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะใช่ 1.2ns เลยครับ คงต้องเสี่ยงหน่อย แต่ยังดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย วิธีนี้ เหนื่อยแน่ครับ

Comment

โอเคครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ วันนี้จะไปจัดการมาให้ได้นะครับ

Comment

เมื่อวานไปหา 7600 gs galaxy ทั่วพันทิพเลยครับ ปรากฏว่าของหมดทุกร้านเลยครับ เหลือแต่ agp

สุดเซ็งเลยครับ ยังไม่รู้ว่าของจะเข้าเมื่อไหร่อีก

แล้วอย่างนี้ ผมควรจะรอต่อไปหรือว่า ยอมไปถอย 7300 gt ddr3 ที่ชิพแรมห่วยกว่าของ hynix ดีครับ เพราะราคาก็ถูกกว่าด้วย หรือจะทนรอต่อไปดีครับ

Comment

Originally posted by B_R_I_A_N View Post
                          เมื่อวานไปหา 7600 gs galaxy ทั่วพันทิพเลยครับ ปรากฏว่าของหมดทุกร้านเลยครับ เหลือแต่ agp

สุดเซ็งเลยครับ ยังไม่รู้ว่าของจะเข้าเมื่อไหร่อีก

แล้วอย่างนี้ ผมควรจะรอต่อไปหรือว่า ยอมไปถอย 7300 gt ddr3 ที่ชิพแรมห่วยกว่าของ hynix ดีครับ เพราะราคาก็ถูกกว่าด้วย หรือจะทนรอต่อไปดีครับ
                          มันไม่ได้เกี่ยวกันหรอกครับ เรื่องแรม แต่ 7600GS แรงกว่า 7300GT ครับ แนะนำให้รอ 7600GS ดีกว่าครับ

Comment

อืม โอเคครับ เดี๊ยวอาทิตย์หน้าไปดูใหม่

ถ้ายังไม่มานี่คงอาจจะต้องพึ่ง 7300 ละ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                            X