Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC E7300 กับ EP31-DS3L รบกวนผู้รู้ตอบที่ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC E7300 กับ EP31-DS3L รบกวนผู้รู้ตอบที่ ครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

เครื่อง ผม ใช้ Ram บ้านๆ ครับ

ผมลองลาก แบบไม่เพิ่มไฟ ได้ แค่ 3.00 เอง อะครับ

พอ ลากเกินนี้ +ไฟเพิ่ม แต็บทุกที

เกี่ยวรึป่าว ว่า จะ ลาก แถวๆ 4.0 Ghz

จะต้องทำ BSEL MOD

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

ทดแรมด้วยครับลงมา1:1ก่อน

Comment

ก็เพิ่มซะซิครับ

Comment

OC E7300 กับ EP31-DS3L รบกวนผู้รู้ตอบที่ ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=372406

ปรับตามแล้วครับ แต่ แต็ป U_U ลองไล่ตั้งแต่ 1.3-1.4 ก็ไม่ติดครับ

Comment

P31 ไม่น่าถึง 4.0GHz นะครับ

Comment

ปรับตามนั้นไม่บูทหรอกครับ ผมยัดไปในใบออสเข้าไปตัง 1.47 ถึงจะนิ่งๆ และยังทีอีกหลายๆค่าทีไม่เห็นครับ

Comment

อะครับ ขอบคุณมากครับ

พอมีสูตรให้ป่าวครับ ผม อยากได้ประมาณ 3.6 อะครับ

Comment

ไม่ใช่ผู้รู้แต่ใช้ตัวนี้ ซิ้งเดิมๆ แรมบ้านๆ 400*8.5 ไฟปรับจากเดิมไป 2 ขั้นเอง ใช้ได้ไม่มีปัญหา เปิด 24ช.ม.

Comment

ที่ผมใช้อยู่ e7300 + EP31-DS3L วิ่งที่ 3.5G เสถียรดี ซิ้งเดิม แรมบ้านๆ ทดแรม 1:1 ไฟเพิ่มนิดหน่อย pci-ex ไม่ล๊อค

Last edited by kupong; 17 Jan 2009, 12:24:15.

Comment

OC E7300 กับ EP31-DS3L รบกวนผู้รู้ตอบที่ ครับ ตอบกระทู้

Originally posted by reconnang View Post
                    ไม่ใช่ผู้รู้แต่ใช้ตัวนี้ ซิ้งเดิมๆ แรมบ้านๆ 400*8.5 ไฟปรับจากเดิมไป 2 ขั้นเอง ใช้ได้ไม่มีปัญหา เปิด 24ช.ม.

Originally posted by kupong View Post
                    ที่ผมใช้อยู่ e7300 + EP31-DS3L วิ่งที่ 3.5G เสถียรดี ซิ้งเดิม แรมบ้านๆ ทดแรม 1:1 ไฟเพิ่มนิดหน่อย pci-ex ไม่ล๊อค

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Thaliwilya View Post
                      ตามหัวข้อเลยครับ

เครื่อง ผม ใช้ Ram บ้านๆ ครับ

ผมลองลาก แบบไม่เพิ่มไฟ ได้ แค่ 3.00 เอง อะครับ

พอ ลากเกินนี้ +ไฟเพิ่ม แต็บทุกที

เกี่ยวรึป่าว ว่า จะ ลาก แถวๆ 4.0 Ghz

จะต้องทำ BSEL MOD

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ
                      ถ้า แต๊บ มันต้องเปิดไม่ติดแล้ว

Comment

ได้หละคร๊าบ ขอบคุณทุกๆท่าน มาก

Comment

Originally posted by Thaliwilya View Post
                          ได้หละคร๊าบ ขอบคุณทุกๆท่าน มาก
                          ยังได้อีกครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ไฟมันโดดจาก 1.6ไป 1.8 แล้วก็ 2.0 เลย
                            ถ้าเจอพวกซีพียูกินไฟเยอะหน่อยลากยากครับ
                            ลอง 400*10 ดูครับ

Comment

ผมลองเปลี่ยนเป็น

ถ้าผมเปลี่ยนRamให้แรงกว่า อันเก่า ตรง ส่วน Bus speed จะได้เพิ่ม ขึ้นได้อีกรึป่าวครับ

แรมบ้านๆมันตันแล้วช่ายป่่าวครับ เท่าที่ผมเข้าใจ

Comment

Working...
                              X