Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ VGA คุ้มๆสักตัว ไว้เล่นเกมส์ปรับภาพสวยๆโดยเฉพาะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ VGA คุ้มๆสักตัว ไว้เล่นเกมส์ปรับภาพสวยๆโดยเฉพาะ

ปิดกะทู้คับ เนื่องจากความอับโชคของผมทำให้หา 4850 มือสองไม่ได้ ตอนนี้ใช้ 4850 his turbo อยู่คับ 6050 เพราะตัวนี้มีคนขายผม 5000 แล้วใช้มา 3 เดือน ผมซื้อก็โง่แล้ว ในเมื่อมือหนึ่งอยู่ 6050 ขอบคุณสหรับคำแนะนำคับ กลายเป็นครอบครัวสีแดงไปแล้ว

ผมต้องการซื้อ VGA ที่คุ้มสักตัว แต่ยังไม่ขาดความรู้นี้ด้านนี้อีกมากเลยคับ
    เน้นเล่นเกมส์ภาพสวยๆ อย่างพวก CRYSIS หรือ GTA4 เผื่ออนาคตด้วยนิดนุง กะจะใช้ไปอีก 2 ปีครับ ดูด้านความคุ้มค่าก็ได้คับ ชอบปรับสุดๆ(เถื่อน)

ขอแนะนำเป็น ATI

งบไม่เกิน 4000 คับ ใช้จอ 17" อยู่ครับ เคยได้ยินคนว่าความละเอียดที่จอ 17 นิ้ว ไม่ต้องใช้รุ่นใหญ่ผมก็งงไม่เข้าใจการเลืกอซื้อ หวังว่าจะได้คำแนะนำที่มีประโยชน์จากทุกท่าน ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    ------------------------------------
    ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ VGA มือสองด้วยนะคับ ถ้าผมสน 4850 มือสอง ควรจะต้องดูอะไรบ้างเช่น ประกัน รอยไหม้ เป็นต้นคับ
    Last edited by blazht; 4 Mar 2009, 18:27:44.

ลองหา 8800GT นะคะ

Comment

อีกค่ายก็ HD4830 สี่พันพอดี

Comment

ผมจะตอบตรงนี้ หรือ Edit ดีครับ กลัวคนที่เพิ่งมาโพสกับคนที่โพสไปแล้วไม่ได้อ่่าน
        ระหว่างโพสผมไล่อ่านย้อนหลังไปได้ 4 หน้าก็เริ่มเหนื่อย เขาแนะนำว่าเอา 1gb มาเล่นไม่คุ้ม เพราะ VGA ที่ 1 GB ยังไม่ค่อยซับพอตได้ดีเท่าที่ควร

ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยนะคัับตอนนี้ใช้ GF8500 gt 256MB ddr3 เซ้งมากปรับสวยๆไม่ค่อยได้ อยากปล่อยทิ้ง ไม่รู้ พันเดียวจะมีคนซื้อรึเปล่าคับ

Comment

ชอบตัวนี้มากมาย http://www.bigitshop.com/online-shop...DR3-PCI-E.html ขายของเก่าได้สัก900 ก็ซื้อได้แล้วครับคุ้ม

Comment

การ์ด แรม 4 G มันใช่สำหรับจอ 22 นิ้ว 24 นิ้วนะครับคุ้มที่แรมมันเยอะเพราะว่าใช้กับจอใหญ่ ๆ จอ 17 19 นิ้ว 512 ก็พอแล้วว แรงเหมือนกัน

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
              การ์ด แรม 4 G มันใช่สำหรับจอ 22 นิ้ว 24 นิ้วนะครับคุ้มที่แรมมันเยอะเพราะว่าใช้กับจอใหญ่ ๆ จอ 17 19 นิ้ว 512 ก็พอแล้วว แรงเหมือนกัน
              4G หาที่ไหนครับท่านใครมีเอามาปล่อยนะ อิอิ
              แนะนำ 8800GT,9800GT(ถ้าหาได้นะ), HD3870

Comment

นี่เลยคับ MSI 9600GT ตัวแดงจี๊ดเลยผ่านการทดสอบมาแล้วแรงกว่ายี่ฮ้ออื่นใน 9600GTด้วยกันเพื่อนผมพึ่งถอยมา ตอนนี้ราคาอยู่ประมาณ 3000 เกียบๆ 4000 คับ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                  ลองหา 8800GT นะคะ
                  +1 ครับ ...

ผมว่านะ

Comment

8800 มันเก่าไปมั้ยครับ เห็นที่ JIB ไม่มีขายแล้ว

Comment

Originally posted by blazht View Post
                      ผมจะตอบตรงนี้ หรือ Edit ดีครับ กลัวคนที่เพิ่งมาโพสกับคนที่โพสไปแล้วไม่ได้อ่่าน
                      ระหว่างโพสผมไล่อ่านย้อนหลังไปได้ 4 หน้าก็เริ่มเหนื่อย เขาแนะนำว่าเอา 1gb มาเล่นไม่คุ้ม เพราะ VGA ที่ 1 GB ยังไม่ค่อยซับพอตได้ดีเท่าที่ควร

ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยนะคัับตอนนี้ใช้ GF8500 gt 256MB ddr3 เซ้งมากปรับสวยๆไม่ค่อยได้ อยากปล่อยทิ้ง ไม่รู้ พันเดียวจะมีคนซื้อรึเปล่าคับ

8500gt ก็ลองเอาไปปล่อย ใน itmarket ในนี้ดูครับ ราคาก็ประมาณนั้นแหล่ะครับ

ลองหา 4850 มือสอง ดูครับ น่าจะประมาณ 4500+- แล้วแต่สภาพ

Comment

ฝั่ง ATI ไหนน่าเล่นมั่งครับ ผมไม่อยากให้เกิน 4000 คุ้มๆราคาคับ

Comment

8800gt

Comment

HD4850 มือสอง ไม่ก้ 8800gt

Comment

ผมลอง search หาแล้วไม่พบวิธีเลือกซื้อ VGA มือสองเลยคับ ถ้าผมหา 4850 ผมจะเทสยังไงสมมุตินัดเจอก็เทสไม่ได้อยู่ดี แล้วประกันที่เหลืออยู่จะขาดเพราะคนขาย CLOCK มารึเปล่า ผมจะดูยังไง

เคลมได้อุ่นใจ เคลมไม่ได้ตายใจเอย

Comment

Working...
                              X