Announcement

Collapse
No announcement yet.

การโมดิฟาย Windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การโมดิฟาย Windows

การโมดิฟายวินโดวส์ผิดมั้ยครับ

ไม่ผิด แต่อาจจะเพี้ยน อิอิ

Comment

ทำได้ครับแต่ว่า ต้องค่อยๆๆทำการคล็อกไปเลื่อยๆๆ หนะครับ แต่ว่าก็มีผลเสียกับตัวอุปกรณ์นะครับ คือจะทำให้อายุการใช้งานของตัวอุปกรณ์สั้นลงด้วย(แต่ก็ช่างมานเหอะมีประกัน)

Comment

การโมวินโดวส์ผิดกดหมายมั้ย

Comment

การใช้แผ่นผิดลิขสิทธิ์ ผิดกฎหมายมั้ยย ? ฮึฮึ

Comment

Originally posted by CrystalG View Post
            การโมวินโดวส์ผิดกดหมายมั้ย
            ขึ้นอยู่กับเจตนาของคุณน่ะครับ
            ว่าที่คุณทำไปน่ะมันผิดกฎของเค้าหรือไม่

Comment

ถ้าคุณเก่งพอและโมฯ ไว้ใช้เองไม่ผิดครับ
              แต่ถ้าวันไหนคุณแจกจ่ายหรือขายตามท้องตลาด
              ซวยครับ ผิดเต็มประตู

Comment

โมแบบใหนครับ ที่ผมโมในแบบของผมคือ

1. ใส่แผ่นกดแค่ตอนกดหนดขนาด HD เ่ท่านั้น นอกนั้นผมตั้งค่าไว้แล้วทั้ง key timezone coputername etc.
                2. ลบหรือ disable services ปรับแต่งให้ windows เร็วขึ้น
                3. start restart หรือ shutdown เร็วมาก ตอนเปิดใช้เวลา 7 วิ เข้า windows เสร็จ shutdown 4 วิ

Comment

เอ่อ แบบนั้นไม่เรียกว่าโมครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=404463

ตามนี้เลยครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

จากที่เคยอ่านมา
                      โมใช้เองก็ผิดนะครับ
                      เพราะวินโดว์ไม่ใช่ open source ครับ
                      ถึงจะปรับเเต่งอะไรก็ได้
                      เพียงเเต่เค้าไม่รู้เท่านั้นเองว่าคุณโมไว้ใช้เอง
                      นอกจากเอามาขายถึงจะรู้ครับ

Comment

Working...
                      X