Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย SATA ทำพิษ ทำ Gigabyte 8800GT ผมเดี้ยง ช่วยหน่อยซิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย SATA ทำพิษ ทำ Gigabyte 8800GT ผมเดี้ยง ช่วยหน่อยซิ

พอดี ผมถอยตัว Gigabyte 8800GT จากเว็บนี้
    เป็นของโชว์ หรืออะไรนี่แหล่ะ ของ scanner แต่ไม่มีประกันอ่ะ

รับมาจากคนในเว็บนี้ คนขายบอกเสียสามารถติดต่อกับเพื่อนเขาที่อยู่ใน scanner
    ซ่อมได้ แต่ตอนนี้มันเสียจริง ๆ แต่เขาไปเรียนต่อนอกแล้ว

ใครช่วยผมได้บ้าง ให้ค่าเหนื่อย เสียดายอ่ะ ของยังใหม่อยู่เลย

สาเหตุที่เดี้ยง

ประมาณเดือนก่อนได้ ดันไปเสียบฮาร์ดดิสก์ แล้วสาย SATA มันไปขวางทางหมุนของพัดลม
    การ์ดจอ ใช้ ๆ ไป จอมืด ก็ไม่ได้สงสัยอะไร นึกว่าเครื่องเพี้ยนที่แท้ การ์ดมันร้อนมาก
    คราวนี้ พอเสียบไฟ PCI-EX จะเปิดเครื่องไม่ติดเลย ต้องถอดสายไฟ PCI-EX ออก
    เครื่องก็บูทเข้าไบออส ได้ บูทเข้าโลโก้วินโดวส์ได้ แต่พอจะเข้า Windows มันก็มืดไปเลย

ใครพอจะช่วยเหลือกันได้บ้างจ๊ะ ช่วยหน่อยเถอะ วางทิ้งไว้นานแล้ว

ดันให้ ไม่รู้จะช่วยไงเหมือนกัน

Comment

พัดลมยังหมุนอยู่รึเปล่าครับ

ปกติถ่้ามันร้อนมากๆมันจาดับเองนะครับ

Comment

พัดลมยังหมูนอยู่ป่าวงับ

Comment

อาการนี้ผมเคยเจอนะ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอเสียแล้วครับ
          ลองเข้าเซฟโหมดแล้วลบไดเวร์อออกดูนะครับ แล้วมันก็จะใช้ได้เหมือนเดิมแต่ห้ามลงไดเวอร์ไม่งั้นวูบครับ 55
          ของผมเมื่อก่อนมันเสียเพราะใช้ psu ถูกๆนะ ผมว่าอาจไม่ได้เสียเพราะร้อนก็ได้นะครับ อิอิ

Comment

เอาไปเคลมที่ D-COM โดนดองสองอาทิตย์แหนะกว่าจะติดต่อมา พอไปรับบอกเสียเพราะใช้ผิดวิธี โดนตัดประกัน 55 ไอ้ผมก็ไม่ว่าอะไรนะเพราะมันมีรอยใหม้จิงๆ นิดเดียวเท่าหัวไม้จิ้มฟันได้ พอถามส่งซ่อมได้ใหมพี่แกบอกซ่อม
            ไม่ได้อย่างเดียวเลย 55 กำ ทั้งๆที่มีป้ายติดอยู่เห็นๆที่ศูนย์รับเคลมอะ ว่า ของหมดเงื่อนใขประกันสามารถส่งซ่อมได้แต่ต้องเสียค่าซ่อมเอง
            ไม่ยอมส่งให้ ก่อนส่งให้ผมก็ตัดประกันซะ

Comment

Originally posted by hitzrer View Post
              พัดลมยังหมูนอยู่ป่าวงับ
              ยังหมุน นะ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าซ่อมไม่ล่ายนี่สงสัยต้องขายเป็นซิงค์ หึหึ สวยดี

Originally posted by tavichai View Post
              อาการนี้ผมเคยเจอนะ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอเสียแล้วครับ
              ลองเข้าเซฟโหมดแล้วลบไดเวร์อออกดูนะครับ แล้วมันก็จะใช้ได้เหมือนเดิมแต่ห้ามลงไดเวอร์ไม่งั้นวูบครับ 55
              ของผมเมื่อก่อนมันเสียเพราะใช้ psu ถูกๆนะ ผมว่าอาจไม่ได้เสียเพราะร้อนก็ได้นะครับ อิอิ
              ผมก็ว่าเป็นที่ภาคจ่ายไฟครับ แต่ไม่รู้ว่ามันไหม้หรือเปล่า
              เพราะพอลองกับเครื่องอื่นที่ไม่มีไดรเวอร์ nvidia มันเข้าวินโดวส์ได้จริง ๆ

Comment

Originally posted by เฮงเฮง View Post
                พอดี ผมถอยตัว Gigabyte 8800GT จากเว็บนี้
                เป็นของโชว์ หรืออะไรนี่แหล่ะ ของ scanner แต่ไม่มีประกันอ่ะ

รับมาจากคนในเว็บนี้ คนขายบอกเสียสามารถติดต่อกับเพื่อนเขาที่อยู่ใน scanner
                ซ่อมได้ แต่ตอนนี้มันเสียจริง ๆ แต่เขาไปเรียนต่อนอกแล้ว

ใครช่วยผมได้บ้าง ให้ค่าเหนื่อย เสียดายอ่ะ ของยังใหม่อยู่เลย

สาเหตุที่เดี้ยง

ประมาณเดือนก่อนได้ ดันไปเสียบฮาร์ดดิสก์ แล้วสาย SATA มันไปขวางทางหมุนของพัดลม
                การ์ดจอ ใช้ ๆ ไป จอมืด ก็ไม่ได้สงสัยอะไร นึกว่าเครื่องเพี้ยนที่แท้ การ์ดมันร้อนมาก
                คราวนี้ พอเสียบไฟ PCI-EX จะเปิดเครื่องไม่ติดเลย ต้องถอดสายไฟ PCI-EX ออก
                เครื่องก็บูทเข้าไบออส ได้ บูทเข้าโลโก้วินโดวส์ได้ แต่พอจะเข้า Windows มันก็มืดไปเลย

ใครพอจะช่วยเหลือกันได้บ้างจ๊ะ ช่วยหน่อยเถอะ วางทิ้งไว้นานแล้ว
                ผลของการไม่เก็บสายไฟในเคสให้เป็นระเบียบ เหมือนท่าน wikorn อิอิ

Comment

Working...
                X