Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6550กับe7200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6550กับe7200

ผมจะเอาe6550แลกกับe7200แล้วต้องเพิ่มเงินไห้เขาอีก500ท่านคิดว่าคุ้มไหมครับ
    (6550ผมใช้มานานแล้วแต่7200ของใหม่กริบ)
    Last edited by e-cue; 4 Aug 2008, 15:10:57.

ไม่คุ้มครับ ของเดิมดีอยู่แล้วครับ

Comment

คือผมเห็นว่าตัวคูณมันเยอะกว่าแล้วมันเป็น45Nครับสรุปแล้วไม่ควรแลกหรือครับตอนนี้อยู่ที่ร้านแล้วยืมคอมเขาเล่นอยู่สองจิตสองใจครับ

Comment

ไม่คุ้มนะครับถ้าจะเปลี่ยนจากe6550เป็นe7200

Originally posted by e-cue View Post
        คือผมเห็นว่าตัวคูณมันเยอะกว่าแล้วมันเป็น45Nครับสรุปแล้วไม่ควรแลกหรือครับตอนนี้อยู่ที่ร้านแล้วยืมคอมเขาเล่นอยู่สองจิตสองใจครับ

มันดีตรงนั้นละครับ ใหม่สดกว่า เทคโนโลยีเล็กกว่าและตัวคูณเยอะกว่า แต่ในทางกลับกันE7200 L2ก็น้อยกว่านะครับ
        เรื่องการOCอันนี้ไม่รู้เพราะไม่เคยใช้ทั้ง2ตัว
        แต่คงไม่มีใครocแล้วใช้งานในความเร็วสูงสุดหรอกครับ ส่วนมากแค่ลองอัดดูว่าได้แค่ไหนเท่านั้น

เรื่องแลกหรือไม่แลกต้องแล้วแต่ตัวท่านตัดสินใจเองแล้วละครับ เพราะท่านใช้เอง จ่ายเงินเอง

สำหรับผมตอนนี้มีE8200อยู่ อีกซักพักจะลดรุ่นไปใช้ตัวต่ำกว่าละเพราะทุกวันนี้ไม่ได้ใช้ไรหนักหนามากมายเลย เล่นเกมแปบเดียวนอกนั้นดูหนัง ฟังเพลง เข้าเว็บ
        Last edited by บ้าคอม; 4 Aug 2008, 15:23:12.

Comment

ราคาของใหม่มันก็ต่างกันเยอะเหมือนกันนะครับ..เรื่องของเรื่องผมเห็นในบอร์ดเอา7200มาลากได้ไกลเพราะตัวคูณมันเยอะครับแล้วไม่ค่อยร้อนอ่านมาหลายกระทู้เกี่ยวกับ7200เลยทำไห้มีความคิดนี้เกิดขึ้นมานะครับ
          ปล.ที่ว่าไม่คุ้มนี่เรื่องราคาหรือประสิทธิภาพการใช้งานครับ(OC)

Comment

ตอบกันไปหมดแล้ว ^ ^'

Comment

ขอบคุณมากเลยครับที่เข้ามาช่วยแนะนำ...งั้นเดี๋ยวผมกลับบ้านไปหาข้อมูลอีกซักคืนก่อนดีกว่าครับ
              ขอบคุณจริงๆ

Comment

ถ้าเป็นผม ก็ว่าไม่คุ้มนะ (E7200 แรงกว่า E6550 นิดๆ เอง เทสเดิมๆ )
                Q9XXX เลย แจ่มๆ E84XX ขึ้นไปก็ต่าง ละ

Comment

ไม่คุ้มคับ เพราะ 6550 แรงไช่ย่อย+ร้อนไช่ย่อย แหะๆ

Comment

ส่วนตัวแล้วอย่าเอาความแรงกว่าหรือไม่แรงกว่ามาติดสินครับ เพราะเอาจริงๆ ไม่รู้สึกอะไรหรอก แต่ถ้าคุณคิดถึงเรื่องระยะเวลาการประกันสินค้าที่นานขึ้นอีกตามที่คุณบอกว่าใช้มานานกับค่าไฟทีถูกลงก็คงพอสมเหตุผลที่จะแรกนะ

Comment

Working...
                    X