Announcement

Collapse
No announcement yet.

Com มีปัญหาช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Com มีปัญหาช่วยทีคับ

คือว่า ใน ไบออส อะคับ มันมีไห้เราเลือก PCI หรือออน บอร์ด ใช่มั๊ยคับ ทั้งๆที่ผมใส่การ์ดจออยู่คับ พอปรับเป็น PCI แล้วเปิดคอมพอจะเข้า วินโด้แล้วก็จอฟ้า มันรีสตาท เองตลอดเลยคับ แต่พอตั้งไบออสไหม่เป็น ออนบอร์ด กับใช้งานได้ปกติ ทั้งๆที่ใส่การ์ดจออยู่คับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับควรทำยังใงดี ผมใช้การ์ดจอ ของ Forsa 7300GT DDR2 512 คับ แต่การ์ดจอตัวนี้ใส่กับ บอร์ดของ ECS ของ Intelไม่มีปัญหาคับ พอมาใส่ของ Asrock ALive NF6P ดันเป็นแบบนี้ผมละ งงคับ

จอมยุทธทั้งหลายช่วยทีคับ

เป็นงงครับ - -"

ลองแฟลชไบออสใหม่ดูครับ

คิดไม่ออกอ่ะครับ 555+

Comment

เอ๊ะ..ยังไง แล้วสายรับสัญญานจากจอเสียบอยู่ที่รูไหนครับ ที่บอกใช้ออนบอร์ดนะครับ

Comment

pci ที่ว่านี่ pci เฉยๆ รึเปล่าครับ

Comment

ลอง flash bios ดูคับ ลองเข้า safe mode ลบ ไดรเวอร์ออกแล้วลง driver การ์ดจอใหม่

Comment

อาจจะเป็นที่ Driver ก็เป้นได้ ................

Comment

ถ้าท่านลองไดเวอร์ all in one จะเป็นปัญหาครับ ลองลงทีละตัวครับ ข้าพเจ้าก็เคยเป็น

Comment

เป็นที่ไดเวอร์ จริงๆด้วยขอบรับ ขอขอบพระคุนท่านมากคับ ท่านจอมยุทธ >นายแน่มาก<

Comment

Originally posted by nongsam View Post
                  เป็นที่ไดเวอร์ จริงๆด้วยขอบรับ ขอขอบพระคุนท่านมากคับ ท่านจอมยุทธ >นายแน่มาก<
                  ข้าน้อยก็ได้ วิชานี้มาจากท่านวิกรแหละครับ

Comment

Working...
                  X