Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer Aspire5593NWXMi ลง Windows แล้วเครื่องดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer Aspire5593NWXMi ลง Windows แล้วเครื่องดับ

ปิดกระทู่ครับ
    Acer Aspire5593NWXMi ผมเพิ่งได้ตัวนี้มาแล้วมาลง Windows ใหม่
    เหตุเกิดตอนที่กำลัง ผ่านตอนที่ format มาแล้ว และมาถึงตอน copy windows
    ได้ประมาน 50% แล้วมันก็ดับไปเฉยเลย
    ลองเปลี่ยนwindows xp ทั้ง SP2 และ SP3 แล้วก็ดับตอนนี้เหมือนเดิมครับ
    ลองถอดแบตเตอร์รี่แล้วก็เหมื่อนเดิมครับ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับตอนนี้กังวลมาก

ขอบคุณครับ
    Last edited by RIPv2; 29 Apr 2009, 09:22:59.

ดัน

Comment

มันดับไ ปดื้อๆ ใ ช่มั้ยครับ?? ถ้าใ ช่ก็ ลองเอาพัดลม เป่าดูครับ เครื่องผมเคยเป็น

Comment

เครื่องร้อนไปสินะ
        ให้ผมเดา

เพระาผมก้ใช้อยู่ 5593 ร้อนมหาร้อนเลย

Comment

Originally posted by tabilon-skorytun View Post
          เครื่องร้อนไปสินะ
          ให้ผมเดา

เพระาผมก้ใช้อยู่ 5593 ร้อนมหาร้อนเลย

ร้อนมากครับ

Comment

Originally posted by RIPv2 View Post
            ร้อนมากครับ
            อ่าาา ผมเปลี่ยนบอดไปครั้งนึงละอะ เรพาะมันไหม้
            ตอนนี้เลยไปถอย Acer 4935G มาใช้แทน

Comment

5593 ร้อนนรกครับ

มีคนเคยแกะให้ผมดู

ปรากฏว่า Heatsink กะ VGA Chip ห่่างกันเยอะเลย

ทาซิลิโคนน่าจะดีขึ้น

Comment

5593 ผมเคยมี ขายทิ้งแล้ว ร้อนมากๆ มหาโหดเลย วางบนตัก ย่างไหม้แน่นอน ตัวนี้ ถ้าอยู่ในห้องแอร์ไร้ปัญหา

Comment

Working...
                X