Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Dirver 169.13 เป็นอย่างนี้ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Dirver 169.13 เป็นอย่างนี้ค่ะ

คือ เกรซก็โหลด Dirver สำหรับ Xp น่าค่ะ เกรซใช้ Notebook ของ Acer รุ่น 4520G ใช้กาดร์จอ 8400 M G ทำไมมันเตือนอย่างนี้ละค่ะ รบกวน ท่านผู้รู้ช่วยตอบให้เกรซทีน่า ขอบคุณล่วงหน้าน่า
    Attached Files
    Last edited by DocterGrace; 8 Dec 2007, 09:05:34.

ต้องใช้วิธีการManual Update Driver ครับ
    โดยไปที่ Device Manger>>>กับเบิ้ลคลิกคลิกที่Display Adapter
    >>>>คิลกขวาที่8400M G>>> เลือก Update Drvier
    >>>>เลือกInstall from a list or specific locationZ(Advance)>>>กดNext
    >>>เลือกDon,t search. I will choose the driver to install.>>>กดNext
    >>>กดHave Disk>>>กดBrowse>>>เลือกไปที่ตำแหน่งของFolder Driver VGA
    >>>เลือกไฟล์ nv4_disp.inf กด Open>>> กดNext ไปเรื่อยๆ >>>Restart Windows

เท่านี้ก็ลงได้ละครับ ถ้ายังไม่เข้าใจตรงไหนเดี๋ยวลงรูปให้ครับ

Comment

^^

งิงิ

Comment

เอ มันเกิดจาก driver เก่ามันไม่ให้ของใหม่ทับหรือเปล่า ลอง uninstall ของเก่าออกแล้ว install อันใหม่เข้าแทนดูซิคับ แต่ถ้าไม่ได้ก็อาจต้องใช้แบบ manual แบบ คห. 2 แล้วล่ะมั้ง

Comment

Originally posted by doctorlan View Post
          เอ มันเกิดจาก driver เก่ามันไม่ให้ของใหม่ทับหรือเปล่า ลอง uninstall ของเก่าออกแล้ว install อันใหม่เข้าแทนดูซิคับ แต่ถ้าไม่ได้ก็อาจต้องใช้แบบ manual แบบ คห. 2 แล้วล่ะมั้ง
          ตะกูล 169 มันก็งี้แหละครับ มันเป็นDriver สำหรับ VGA ของ Desktop แต่สามารถนำมาลงกับ VGA Notebook ได้ โดยการForce Install มัน

Comment

Originally posted by watitta View Post
            ต้องใช้วิธีการManual Update Driver ครับ
            โดยไปที่ Device Manger>>>กับเบิ้ลคลิกคลิกที่Display Adapter
            >>>>คิลกขวาที่8400M G>>> เลือก Update Drvier
            >>>>เลือกInstall from a list or specific locationZ(Advance)>>>กดNext
            >>>เลือกDon,t search. I will choose the driver to install.>>>กดNext
            >>>กดHave Disk>>>กดBrowse>>>เลือกไปที่ตำแหน่งของFolder Driver VGA
            >>>เลือกไฟล์ nv4_disp.inf กด Open>>> กดNext ไปเรื่อยๆ >>>Restart Windows

เท่านี้ก็ลงได้ละครับ ถ้ายังไม่เข้าใจตรงไหนเดี๋ยวลงรูปให้ครับ
            อุ๊ยย ขอบคุณมั๊กๆๆเลยน่าค่ะท่าน ทำได้แล้วค่ะ ขอโทษน่าค่ะที่มาตอบช้าพอดีติดเรียนเลยไม่ได้เปิด Notebook เลย ขบคุณอีกครั้งน่าค่ะท่าน ^-*

Comment

คุณ เกรซน่ารักจังเลย
              ใช้ 4520G ด้วย
              ผมขอเป็นแฟนคลับครับ เหอ เหอ

Comment

เปิด Grace Club เลยมะ ดูท่าแนวร่วมคงเยอะ ได้เป็นกระทู้ร้อนแรงแห่งปีแน่ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by ipon View Post
                  เปิด Grace Club เลยมะ ดูท่าแนวร่วมคงเยอะ ได้เป็นกระทู้ร้อนแรงแห่งปีแน่ๆ อิอิ
                  เปิดห้อง Camfrog เฉพาะเกรซเลยจาได้เห็นหน้ากันชัดๆ อิอิ

Comment

Originally posted by ipon View Post

ผมสมัครเลยนะครับ

Comment

~^0^~

Comment

Originally posted by watitta View Post
                        ตะกูล 169 มันก็งี้แหละครับ มันเป็นDriver สำหรับ VGA ของ Desktop แต่สามารถนำมาลงกับ VGA Notebook ได้ โดยการForce Install มัน
                        งืม ๆ .. ตอนลง 169 กับ 5920g ผมก็ไม่ต้อง force install มันนะ แต่ผมใช้ INF MOD ของ laptopvideo2go อ่ะคับ ไม่รู้เพราะตัวนี้ป่าว ทำให้มันไม่มีปัญหา..

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                          หวัดดีครับ ไม่ได้คุยกันนาน หลังจากมิตติ้ง

ว่าแต่ในโน๊ตบุคตัวนี้มีข้อมูลอะไรเป็นหลักครับ

Comment

เอิ๊กๆ แต่ละคน 555+
                            เย้ๆๆ พรุ่งนี้ ร.ร. ปิด สบายใจจัง หุหุ

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                              อุ้ยยย คงไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกค่ะท่าน แค่นี้ก็ปลื้มแล้วน่า

Comment

Working...
                              X