Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเก้มส์ spec นี้จะมีคนเข้ามั๊ยนี่ วิจารณ์กันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by suriya.klinbua View Post
    มี LCD 19 ด้วย คุ้ม
    เมื่อวันก่อนผมไปเดินดูร้านมา มีอยู่ร้านนึงใช้ lcd 19"แบบจอกระจกคนตรึม แต่ว่าคงจะแพง

Comment

Originally posted by CootLin View Post
      เมื่อวันก่อนผมไปเดินดูร้านมา มีอยู่ร้านนึงใช้ lcd 19"แบบจอกระจกคนตรึม แต่ว่าคงจะแพง
      บริการลูกค้าดี ๆ หาตู้น้ำอัดลม เครื่องดื่มมาตั้งซักตู้ เเล้วขายเครื่องดื่มไปด้วย
      ลำโพงหาซื้อแบบหูฟังมาให้ลูกค้า เจ้าของร้านเปิดเพลงเพราะ ๆ เบา ๆ พอได้อารมณ์ในร้านฟัง
      หาลำโพงดี ๆ ล่ะเจ้าของร้าน ช่วงหลัง ๆ บ่าย 3 โมงวันธรรมดา และวันหยุดพวกเกรียนจะเยอะ
      เสียงดังมากบางคนเดินออกจากร้านเพราะพวกนี้เเหละ ทำเช่นนี้ก็พอจะลด ๆ เสียงลงได้บ้าง
      แหล่มเลยบรรยากาศ.......ควรจะมีช่องเสียบ USB ด้านหน้า
      เพื่อความสะดวกของลูกค้าระดับคนทำงาน หา External DVD Writer มาซักตัวเพื่อจะได้
      ลงเกมส์ ลงโปรแกรมจะได้ประหยัดลงมากเลย ด้านสเปคนั้น AMD x2 4000+ สากลสุดเเล้ว
      แรม 1 กิก XP ก็ Ok เเล้วครับ สุดยอดดดดด

ปล. ร้านอยู่ที่ไหนเนี่ย จะขอเจิม อิอิอิ
      Last edited by suriya.klinbua; 12 Feb 2008, 10:56:08.

Comment

อ่อ อย่าลืมเกมส์เกมส์ SF ล่ะ มีทุกร้านครับ เกมส์สากล อิอิ

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
          อ่อ อย่าลืมเกมส์เกมส์ SF ล่ะ มีทุกร้านครับ เกมส์สากล อิอิ
          DOTA สากลกว่าครับ

SF มันสาเกรียน แต่ผมดันชอบเล่น กำ

Comment

ที่้ร้านผมก็ว่าจะลงคอมใหม่ ทั้งหมด สิบเครื่อง
            เสป็กก็คงตามที่ท่านวิกรเขียนไว้ แบบนี้ สิบเครื่องผมจะหาเราท์เตอร์แบบไหนที่แบ่ง แบนวิทได้บ้างไหมคับ
            คือ...แบ่งเป็นเน็ตกับเกมส์น่ะ วันที่กลับไปที่ร้าน พอผมจะเปิดยูทูบ เค้าบอกว่าอย่า มันแลคมากกก
            ปล.ร้านผมชอบเล่น BF2 กันมาก ไม่รู้ว่าแรมแค่กิ๊กเดียวจะไหวไหม เปลี่ยนทั้งที อยากอยู่นานๆน่ะคับ

Comment

ของเดิม
              Sempron 1.6Ghz
              RAM 512MBx2
              Geforce FX5500
              HDD 40GB
              ใช้มา สามปีและเสป็กนี้ ชักเริ่มอืด เล่นอะไรแทบจะไม่ค่อยได้ละ พวกเกมส์มาใหม่ = =

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                DOTA สากลกว่าครับ

SF มันสาเกรียน แต่ผมดันชอบเล่น กำ

Comment

Originally posted by neromimz View Post
                  ของเดิม
                  Sempron 1.6Ghz
                  RAM 512MBx2
                  Geforce FX5500
                  HDD 40GB
                  ใช้มา สามปีและเสป็กนี้ ชักเริ่มอืด เล่นอะไรแทบจะไม่ค่อยได้ละ พวกเกมส์มาใหม่ = =
                  สเปกนี้ก็หน้าเปลี่ยนอยู่น่ะท่าน อิอิ

Comment

บริการลูกค้าดี ๆ หาตู้น้ำอัดลม เครื่องดื่มมาตั้งซักตู้ เเล้วขายเครื่องดื่มไปด้วย
                    ลำโพงหาซื้อแบบหูฟังมาให้ลูกค้า เจ้าของร้านเปิดเพลงเพราะ ๆ เบา ๆ พอได้อารมณ์ในร้านฟัง
                    หาลำโพงดี ๆ ล่ะเจ้าของร้าน ช่วงหลัง ๆ บ่าย 3 โมงวันธรรมดา และวันหยุดพวกเกรียนจะเยอะ
                    เสียงดังมากบางคนเดินออกจากร้านเพราะพวกนี้เเหละ ทำเช่นนี้ก็พอจะลด ๆ เสียงลงได้บ้าง
                    แหล่มเลยบรรยากาศ.......ควรจะมีช่องเสียบ USB ด้านหน้า
                    เพื่อความสะดวกของลูกค้าระดับคนทำงาน หา External DVD Writer มาซักตัวเพื่อจะได้
                    ลงเกมส์ ลงโปรแกรมจะได้ประหยัดลงมากเลย ด้านสเปคนั้น AMD x2 4000+ สากลสุดเเล้ว
                    แรม 1 กิก XP ก็ Ok เเล้วครับ สุดยอดดดดด

ปล. ร้านอยู่ที่ไหนเนี่ย จะขอเจิม อิอิอิ
                    เดี๋ยวไม่แน่ว่าวันเปิดร้านอาจให้ท่านลองเล่นฟรีเทสระบบครับ จามาอ่ะเปล่า

ถามคนรู้หน่อยครับ galaxy7300gt ddr3 core500/mem1400
                    + ram 1G BF2 & DOTA คงใหวมั้ง ใช้ซักครึงปีรอมีตังแล้วค่อยเปลียนการ์ดจอ

Comment

ญาติผม เสปกนี้ครับ

Celeron420 1300.-
                      MB 1300.-
                      ram 1GB 680.-
                      7300GT 1600.-

แค่นี้เอง ออนไลน์ สบายมากๆ

มีออฟไลน์ไห้ด้วยเล่นได้ทุกเกมส์ ครับ เหลือเฝือ

เน้น เก้าอี้นุ่มๆ แล้วควบคุมเสียง ไห้ด ีแค่นี้คนเข้าเพียบ

Comment

ป.ล ผมแนะนำไห้ไช้หูฟังน่ะครับ ถ้าเป็น ลำโพง ลำบากหน่อย

Comment

ถูกต้อง ร้านผมใช้แต่หูฟัง
                          ปล.ลูกค้าชอบนั่งทับกัน ผมก็เก็บไม่ทัน เข้าๆออกๆกันเยอะ หูฟังเลยพังบ่อย ซื้อใหม่บ่อยๆ = =

Comment

จะเปิดที่ไหนครับ เผื่อจะได้แวะไปเล่นบ้าง

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                              ป.ล ผมแนะนำไห้ไช้หูฟังน่ะครับ ถ้าเป็น ลำโพง ลำบากหน่อย
                              ที่แรกผมกะว่าจะติด ลำโพงซับ ทุกเครื่องเลยน่ะนี้ อิอิ หูฟัง กับเวปแคมท่านใช้ยี่ห้อไรกัน ราคาเท่าไรครับ
                              ตัวล่ะ300,400 คงพอมั๋ง ร้านผมที่คิดไว้จะเน้นบริการ เก้าอี้นั่ง กับมาตรฐาน ไม่เน้นเสป็คที่เกินความจำเป็น

ว่าจะขายข้าวตามสั่งในร้านด้วย,หมูย่าง ไก่ย่าง ข้าวตามสั่ง 9ล9 ท่านๆว่าดีม่ะ

Comment

Originally posted by elephanter View Post
                                จะเปิดที่ไหนครับ เผื่อจะได้แวะไปเล่นบ้าง

ยังดูอยู่เลย หาที่เสียบอยู่ครับ เขตกรุงเทพนี่แหล่ะ ก่อนเปิดร้านผมจะชวนท่านมาเทสระบบด้วยแล้วกันครับ ไม่น่าจะนานน่ะ

Comment

Working...
                                X