Announcement

Collapse
No announcement yet.

Max Net กากมากๆ เดือนนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Max Net กากมากๆ เดือนนี้

หลุดมัน เข้าไป ทุก 3-5 นาที ไม่ได้หลุดแบบ ตัดสัญญาน นะ

แต่ประมาณว่ามีสัญญาน ตลอด แต่เล่นไม่ได้ แปลกไหม เหมือน หุ้นตก แล้ว เด้งขึ้นมาใหม่

ใครเป็นมั่งร่วมโหวต ร่วม ด่า มันหน่อยสิ โทรไปมันก็ บอกว่ากำลังแก้ไข นี้โทรไป ตั้งแต่ วันเสาร์

ที่แล้ว ยันวันนี้ มันยังไม่ติดต่อกลับมาเลย อ่ะ ท้อ + เซง แล้ว

หรือว่าเป็นที่คอมผม ไม่เกี่ยวหรอกมันพึ่งมาเป็นนี้แหละ

เป็นเหมือนกันเลยครับ

เข้าเวบบิทไม่ได้เลย

กากมากๆๆ โทรไปมันก็พลัดวันไปเรื่อย บอกจะแก้ไข รอติดต่อกลับ มันก็พูดงี้ตลอด

เอาเข้าจิงรอเป็นอาทิตย์ ยังไม่ติดต่อกลับมาเลย

เซงมาก

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

แต่ของผมช่างบอกว่า อยู่ไกลจาตู้ Node มากเกินไป

สัญญาณเลยแกว่ง

Comment

ผมไม่เป็นน่ะ

Comment

เป็นครับ... ผมอยู่นนท์ ครับ

Comment

ผมก็เป็นนะ เป็นมาหลายวันละ

เปิดบอท 24ชั่วโมง หลุดประมาณ 500-600ครั้ง

คิดเอาละกันว่ามันเน่าทุกกี่วินาที - -

Comment

แอบเป็นนิด ๆ หึหึ

Comment

เป็นเช่นกัน

Comment

ลองระบายความร้อนที่ โมเด็มดู ผมก็เป็น แต่พัดลมเป่า ช่วยได้เยอะครับ

Comment

ของผมมันเป็นแบบว่า
                    อยู่ดีๆค้างไปเองอ่ะ ต้องนั่งrepair

Comment

Originally posted by ManMath View Post
                      เป็นเหมือนกันครับ

แต่ของผมช่างบอกว่า อยู่ไกลจาตู้ Node มากเกินไป

สัญญาณเลยแกว่ง
                      อันนี้ปกติเลยคับ

ผม ตั้งแต่ติดมา วันนี้ เน็ตไม่วิ่งตอนเที่ยงๆ ถึง เย็นๆ ครั้งเดียวใบรอบใช้งานเลยอ่ะ

555+ โชคดีได้ใช้เน็ตแรงคุ้มๆอีก

Comment

กำ ของผมไม่เปงเลยนะ

แต่ม่ะวาน M หลุดครั้ง นึง

บ้านอยุ่ห่ า ง จากตู้ 200เมตรเอง

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                          กำ ของผมไม่เปงเลยนะ

แต่ม่ะวาน M หลุดครั้ง นึง

บ้านอยุ่ห่ า ง จากตู้ 200เมตรเอง

ดีนะท่านที่ไม่อยู่ติดกับตู้เลย ไม่งั้น เน็ต สุดยอด หุหุ

Comment

ผมเบื่อผมเอือมระอากับMax netแล้ว ลองมาอ่าน ความในใจ ต่อเมกเนต ในกระทู้ผมสิ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=453709

Comment

ดันครับ วันนี้ผมโทรไป ช่างมันโทรกลับมาทัน

มันบอกว่าไงรู้ไหมท่าน

มันบอกว่าเป็นที่ ราวเตอร์ผม เพราะผมเล่น 2 เครื่องมันบอกว่าต้องให้ใช้ของมัน เพราะมันจะสามารถปรับจูนได้

นี่ผมต้อง ซื้อราวเตอร์มัน ทั้งๆที่ราวเตอร์ผมไม่มีทางเสียหรอก เพราะว่ามันไม่ได้เป็นตั้งแต่ วันแรกๆที่ติดตั้ง

ปัญหามันพึ่งมาเกิด ตอนนี้ เอง แล้วมันมาโทษ เน๊ตผม นี่ ตอนนี้ผมเล่นได้ตั้ง แต่ 10 โมงครึ่งแหละ ยังไม่หลุด

หรืออาการเน็ตช้าให้เห็นเลย แต่เมื่อวานตั้ง แต่ เที่ยงๆ ถึง 5 ทุ่ม

ผมอยากจะจด ครั้งที่มันหลุดแล้วมันต่อใหม่ แล้วมันหลุดอีก จริงๆเลย เป็น 50-60 ครั้ง จนผมต้องเลิกเล่นเกมส์

หันไปเล่น เกมส์ ออฟไลท์แทน (แล้วกุจะติดเน็ตทำไมเสียเงินก็เสียเท่ากับค่ายอื่นแต่ทำไมกุต้องไม่ได้เล่น)

มันน่าเบื่อครับ ที่มันไม่รู้อะไรจริงๆแล้วมาโทษ อุปกรณ์ของเรา เบื่อจัง

นี่ถ้ามันเป็นอีกแล้ว มันบอกให้ผมเปลื่ยนนะ ผมจะบอกว่า คุณเอาเงินมาให้ผมไหมหล่ะ หรือไม่ก็ซื้อต่อ ราวเตอร์

เก่าของผมไป + เงินมา ซื้อมาหลายพันนะเว้ย บอกให้กุเปลื่ยน คิดได้ไง

ใช้ของ True แต่แรงไม่เห็นเป็นไรเลย นี่เห็นว่า ถูกเลยตัดสินใจย้ายค่าย กลับเป็นแบบนี้ เศร้าจิงๆ

วันนี้ผมจะทน ลองใช้ แบบโหดๆ เลย โหลดบิต เล่นเกมส์ เข้า เว๊ป เล่น 2 เครื่อง ดูสิมันจะหลุดบ่อยๆอีกไหม

แต่ไม่แน่หรอก เด๋วรอหลังเที่ยงอาการจะเริ่มมา

ผมว่ามันอยู่ที่คนใช้เน็ตมันเยอะมากกว่า แย่งสัญญานกันเอง เลยหลุดกันหมด

แล้วถ้ามันจะให้เปลื่ยนจริงๆผม จะลอง ต่อรอง กับมันดูว่า เอาราวเตอร์ แบบเล่นเครื่องเดียว เทริน ไปสิ

แล้ว + เงินอีกนิดหน่อย ซื้อราวเตอร์แบบ 4 Port มาแต่เป้นของมัน จะได้ จบๆไป

ดีไหมครับ เพื่อนๆ ท่านๆ ทั้งหลาย

Comment

Working...
                              X