Announcement

Collapse
No announcement yet.

mx-2 มาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mx-2 มาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันนี้ไป 1000 ทิพ มา กะว่าไปซื้อ Thermaltake iFlash+ (12cm) ที่ tk เลยไปเจอ mx-2 ว๊าว! ราคา 390 บาท ใครอยากลองของใหม่ลองไปสอยมาใช้ดูแล้วมาบอกกันด้วยนะครับ
    Last edited by ballexjag; 2 Aug 2007, 20:30:35.

MX1 ราคาก็ลดลงแว้ว

Comment

MX1 เหลือเท่าไรครับเนี่ย ได้สอย

Comment

MX 2 ดูแล้วน่าใช้กว่า MX 1 อีกครับ เพราะ MX 1 มันแข็งเป็น อี้ เลย

Comment

ผมก็ว่างั้นเหละ เหนี้ยวด้วย ถ้าเป็น mx-2 น่าจะกว่ามากนะ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
            MX1 เหลือเท่าไรครับเนี่ย ได้สอย
            300

Comment

น่าสอยม๊ากมาก

Comment

ของผมใช้ E6600 ใช้งานจริงอยู่ 3.8G ไฟ 1.48 (อ่านจาก Smartguardian) ใช้ชุดน้ำ swiftech ระบายความร้อน เดิม idle 46-48 พอทาซิลิโคนใหม่ ก็ประมาณเดิม ไม่ได้เย็นกว่า แต่พอรัน orthos จากเดิม MX-1 อุณหภูมิไปนิ่งอยู่ประมาณ 75-78 แต่ MX-2 นิ่งอยู่แค่ 66-70 เองครับ

อันนี้ก็จากที่เล่นนะครับ ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นอย่างไรบ้าง

ส่วนการ์ดจอ Galaxy 8600GTS vmod1.45v ซิงค์เดิม idle 55 full 80 เป็นซิงค์เป็น zalman vf-900 fatality แล้วทา MX-2 ไปด้วย เหลือ idle 45 full 58

Comment

อุณหภูมิลงมาเยอะดีจัง ลองให้ท่านอื่นใช้แล้วมาบอกต่อนะ

Comment

ซื้อมาเหมือนกันครับ MX-2 ใช้กะ 9500 AM2

ที่อุณหภูมิห้อง ไม่คล็อกเปิดพัดลมสุดอยู่ที่ 37 ครับ

ไม่รู้เหมือนกันว่ามันเย็นป่าว แต่ที่แน่ๆ มันเย็นกว่าซิ้งค์เดิม

ประมาณ 5-7 องศาแล้วล่ะ คุ้มมั๊ยเนี่ย

ปล.ของผม 3.0e S.478 ครับ
                    Last edited by ซามูไรศพหมา; 6 Aug 2007, 00:56:50.

Comment

ใครลองใช่อีกบ้างครับ มาบอกประสบการณ์ความเย็นกันบ้างนะครับ

Comment

MX-1 ผมใช้กับ Barton แล้วไม่แตกต่างจากฃิลิโคนหลอดละ 20 เท่าไหร่. MX-2 เด๋วจะไปฃื้อวันเสารนี้แหละ.

Comment

สอยมาแย้ว
                          ทาแล้วอุณหภูมิพอๆกับเดิมเลยครับ ผมใช้ซิงค์เดิมๆนะครับ ไม่oc
                          idle41-44 full59-63
                          หรือว่าผมต้องรอให้มันเซตตัวก่อนอ่ะ ถึงจะระบายความร้อนได้ดีขึ้น
                          แต่รู้สึกว่า อุณหภูิมิ CPU กับ CORE มีค่าใกล้เคียงกันมากขึ้นนะ

Comment

ลองละ เรื่องเย็นไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ พอๆกะ MX1 อ่ะ แต่เหลวกว่าหน่อย....

Comment

มันน่าจะทางายกว่ามากนะ ขอดีของมัน แต่full load น่าจะเย็นกว่า mx1 ประมาณ 2 c. ได้นะ

Comment

Working...
                              X