Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอยู่แถว ม.เกษตร ใช่บริเวณ airnetบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอยู่แถว ม.เกษตร ใช่บริเวณ airnetบ้าง

คือผมที่คอนโดไม่ให้เจาะหรือติดเน็ตเอง ใช้ของที่นี้ก็ไม่ไหวไม่พอใช้งาน ไม่ให้เดินสาย
    อยากสอบถามคนที่ใช้airnet by aisบริเวณนี้เป็นไงยังบ้า'ครับ มอเกษตร หลักสี่ เคหะบางบัว บางเขดอนเมือง
    ขอคนที่ใช้อยู่ตอนนี้จริงๆ ไม่ใช้ใช้นานมาแล้ว
    แล้วต้องเจาะอะไรมากมายไหม ใช่เวลานานไหม
    ความแรง เสถียร ปัญหา อืดไหม หลุดบ่อยไหม

ไม่ได้อยู่แถวเกษตรแต่ผมใช้มา 5ปี ใช้ได้ดีมากดีกว่าอีกสองค่ายที่เคยใช้

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
      ไม่ได้อยู่แถวเกษตรแต่ผมใช้มา 5ปี ใช้ได้ดีมากดีกว่าอีกสองค่ายที่เคยใช้
      ความเร็วเป็นยังไงครับ มีอืดๆมั้ย การติดตั้งเจาะกำแพงมั้ยคับ

Comment

Originally posted by Cmoat View Post
        ความเร็วเป็นยังไงครับ มีอืดๆมั้ย การติดตั้งเจาะกำแพงมั้ยคับ

ตัวรับ CPE อยู่ภายนอกอาคารต้องต่อสายเข้ามาที่เร้าเตอร์ 590+vat 7/7หรือ 10/4
        ของผมเร็วครับ ping ต่ำมาก เร็วกว่า adsl

Last edited by baraqkak; 28 Sep 2015, 21:05:42.

Comment

บอกได้คำเดียว โอเคมากครับ มีแอบหลุดบ้าง แต่ไม่บ่อย ว่างๆจะเทสใช้ชมครับ 15/5

Comment

วันนี้แถวบางแคระบบล่มมาตั้งแต่เที่ยงแล้ว โทรไปศูนย์บริการบอกว่าระบบล่มบางส่วนของกรุงเทพฯ จนป่านนี้ยังไม่มีวี่แวว

Comment

ผมอยู่บางบัวทองเคยใช้ครับ แต่ยกเลิกไปแล้ว
              CPE ผม***งจาก Base ประมาณ 2กม. สัญญาณ -64dB
              วันไหนลมแรง ฝนตก พายุเข้าหลุดกระจายแทบใช้ไม่ได้ครับ
              เคยเรียกช่างเข้ามาแก้หลายรอบก็ไม่หาย บอกว่าลมแรงเสาเลยเเกว่ง
              ผมเลยขึ้นไปขึงลวดให้เสาไม่เเกว่งก็ไม่หาย สุดท้ายกลับใช้ใช้ Fiber เหมือนเดิม

อยากแนะนำว่า Airnet ให้เป็นตัวเลือกสุดท้าย หรือติดเน็ตแบบใช้สายไม่ได้จริงๆ
              แต่ Airnet ดีตรงที่ตอนติดตั้งเสร็จ เราขอดูรายละเอียด ขแดูความเร็วได้ครับ
              แนะนำว่าถ้าไกลเกินกว่า 2กม. หรือสัญญาณต่ำกว่า -70 อย่าติดเลยครับ
              ปล. ลองดู TOT Winet อีกทางเลือกนะครับ ระบบเดียวกัน

Comment

AIS Airnet 15/5

Comment

Working...
                X