Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 8 คอร์ ตัวใหม่ มาแวร้วววววววว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 8 คอร์ ตัวใหม่ มาแวร้วววววววว

ไชโย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ รอคอย เกือบ จะ 4 ปีแล้วมั้ง

อ้่ะๆๆๆ แต่เดี่ยวครับไม่ใช่ X86 ซะงั้นแต่เป้นซีพียู อาร็ม แทนซะงั้น
    ตามข่าวน่าจะไม่ใช่เซน นะครับ ช่วงนี้ ข่าว ฝั่งอาร็มบุกเซิฟเวอร็ เริ่มมากันละ
    เมือว่านก็มีควอนควอม ที่จะผลิตชิพ เซิฟเวอร็ เช่นกัน
    แนวโน้มเซิฟเวอร็ ประหยัดพลังงานกับชิพประหยัดไฟ สถาปัตย์ Risc นั้น
    เริ่มคืบคลาน มา เอาว่าอ่านกันกระตุ้นต่อม ว่าเอเอ้มดียังมีคลอดตัวใหม่
    บ้าง ไม่ใช่หลับสัปหงก ตลอดศก ปีนี้ หวังว่าสิ้นปี คงมีโรดแมปข่าวดีมาบ้าง

ตามข่าว ใช้ได้ทั้งแรม DDR3 4 เลยครับ
    http://wccftech.com/amd-8-core-arm-cpu/

code named ?Hierofalcon?
    Last edited by micronz; 15 Oct 2015, 20:25:41.

Comment

น่าจะ Server ป่าวครับ

Comment

Originally posted by kitti3 View Post
        น่าจะ Server ป่าวครับ
        SURE

ครับ เอเอ้มดีเคยประกาศไว้แล้ว่าจะทำชิพเซิฟเวอร็อาร็ม ซึ่งข่าวตลอด มาเหมือนเป้น ZEN ครับ
        แต่ข่าวนี้ ดันมาเป้น อาร็ม cortex A57 ซะงั้นซึ่งน่าจะเป้นพันธ์ แท้มากกว่าลูกครึ่งครับ
        Last edited by micronz; 15 Oct 2015, 21:03:46.

Comment

ไหนอะฮะ คอ ไม่เหน คอเบยนิ

Comment

กระทืบ
            Originally posted by dekmepz View Post

Comment

Originally posted by dekmepz View Post
              เดี่ยว ตุ๋ย เลย 555

Comment

นั่นดิ ไหนอะคอ

Comment

หาๆๆๆ พ่อบ้านตั้งกระทู้ โอ้ว พระเจ้า แม่เจ้า ลูกเจ้า 5555+
                  แซวเล่นนะครับ เห็นนานๆตั้งที

Comment

ถ้ามีมาขายแล้วใครก็ได้จัดมาให้ชมทีครับ

Comment

Originally posted by Aek111 View Post
                      หาๆๆๆ พ่อบ้านตั้งกระทู้ โอ้ว พระเจ้า แม่เจ้า ลูกเจ้า 5555+
                      แซวเล่นนะครับ เห็นนานๆตั้งที
                      เป็นสี สัน น่ะครับ ตั้งแต่ต้นปี มาเงี้ยบๆๆๆ มีใหม่ๆๆ มาก็ สักกะมู้หน่อย

Originally posted by O_ho View Post
                      ถ้ามีมาขายแล้วใครก็ได้จัดมาให้ชมทีครับ
                      น่าจะไปลง OEM ที่ทำเซิฟร์เวอร็นะครับ ถ้ามีผลเทสต์ไรค่อยมาลงดูกันอีกที

ควอลคอมก้ทำชิพอาร็มเช่น ระบบปฏิบัติการลีนุกส์ ซัพพอร์ต ซีพียูพวกนี้ไวมากครับ
                      Last edited by micronz; 16 Oct 2015, 14:25:38.

Comment

ฮูเล่ๆ ฮูเล่ย์ๆ วิ๊วๆ กิ๊วๆ

Comment

จาเห็นพ่อบ้านตุ๋ยแย้ว

Comment

Originally posted by pratheepk View Post
                            ฮูเล่ๆ ฮูเล่ย์ๆ วิ๊วๆ กิ๊วๆ
                            555
                            Originally posted by GreenHerb View Post
                            เรียกพ่อยอดชาย อิอิ
                            Last edited by micronz; 16 Oct 2015, 20:49:44.

Comment

แกสิงอยู่ห้องเมะมากไปเลยได้รับอิทธิพลซินะ
                              Originally posted by GreenHerb View Post

Comment

Working...
                              X