Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครยังใช้ ASUS M2N-E มา OC อยู่บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครยังใช้ ASUS M2N-E มา OC อยู่บ้างคับ

ใช้ CPU อะไร RAM อะไร แล้ว OC ได้เท่าไหร่กันบ้างคับ

ของผม X2 4000+ RAM CORSAIR VS

SINK เดิม ตอนนี้ ก็ 2.9 คับ

ไม่มีไรคับ แค่แวะมาสำรวจประชากรคับ

เคยสูงสุด 3.2 งับ
    x2 4000+ กับ m2n-e

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      เคยสูงสุด 3.2 งับ
      x2 4000+ กับ m2n-e
      ลองมาแล้วคับ ร้อนตับแตก

Comment

ผมเคย 3600+ 2.6 GHz
        4200+ 2.8 GHz

M/B M2N-E (ตัวเดียวกัน ซิงค์เดิม)

Comment

ผม สเปกเหมือนท่าน ลากไป 3.0 แต่ซิงก์ Tuniq Tower 120 นะคับ อยุ่ที่ Idel : 30-35 , Full 50-55 แต่วันไหนอากาศร้อนอบอ้าวมากๆก้อ เกือบ 60 คับ

ดูที่ลายเซนต์ประกอบนะคับ

ปล. RAM Kington ProMOS 800 1x2 G นะคับ

Comment

3 คนแระ ^^"

Comment

เคยดัน X2 4800+ (ในลายเซ็นต์เนี่ยแหละ) แตะ3GHz ด้วย hynix FP-Y5 512Mb 4สูบแถวเรียง

แต่ตอนนี้กลับข้างแล้วครับ เบื่อความร้อน ใช้ Cool and Quiet ดีกว่า เย็นสบาย

Comment

ใช้อยุ่ครับ เหลือ 2.8 กะลังดี เคยดันไปที่ 3.0 ทีร้อนคับ ที่บ้านร้อนจัด
                m2n-e + 4000+ +xms2

Comment

ผมใช้ x2 3600 ได้ที่ 2.9 ครับ temp ระหว่าง 42-49 ครับ

Comment

กะลังหาแนวร่วมโมไฟแรม อิ อิ

Comment

ของผม ตาม ลายเซ็นเลยครับ 6000+ ถ้าเล่นเกมความร้อนอยู่ที่ ไม่เกิน 52 องสา ถ้าไม่เล่นเกม อยู่ที่ 36 องสา

Comment

อัพปายยย ผม m2n-mx คับ หุหุ ปรับได้แต่ FSB ก็เอา 4400+ ไปได้ 2.8 เองงะ แต่แรมมัน 667 นะ

Comment

X2 5600+ กับ M2N-E ได้ 3.42 ครับ ตอนนั้นยังใช้ kingston 1024*2 อยู่เลย

พึ่งได้ OCZ Platinum Edition 4GB 800MHz (2GBx2) 5-4-4-15 กับ ThermalTake ToughPower 750W Real Power มาไม่รู้ว่าจะช่วยให้ได้ไกลขึ้นอีกหรือเปล่า ยังไม่ว่างลองลากต่อเลยครับ ช่วงนี้จมงานอยู่

Comment

ผม ก็ ใช้ แต่ เดิม ๆๆ อะ
                            หุหุหุ

Comment

กะ 5000 be ที่ 3.2 ครับ ใช้อยู่ในปัจจุบัน

Comment

Working...
                              X