Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด xp มาจาก web ไฟล์นามสกุล .ISO และ .nrg กะว่าจะลง windows ใหม่แต่ไม่รู้ทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด xp มาจาก web ไฟล์นามสกุล .ISO และ .nrg กะว่าจะลง windows ใหม่แต่ไม่รู้ทำไง

โหลด windoes xp service pack 2 และ 3 มาจาก web ไฟล์นามสกุล .ISO และ .nrg กะว่าจะลง windows ใหม่แต่ไม่รู้ทำไง ต้องไร้ท์ลง cd ก่อนป่าวหรือเซตอับได้เลย รบกวนท่านผู้รู้ช่วยผมหน่อยครับ แบบว่าเพิ่งหัดครับจากทำเป็นเอง ขอบคุณครับ

ใช้ daemon Tool เปิด สร้างไดร์
    แล้ตามด้วย Nero ทำการ copy Disk จากแผ่นสู่แผ่น ได้เลย

Comment

ขอระเอียดหน่อยครับพี่ ใช้ daemon Tool จากไหนครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ใช้ daemon Tool เปิด สร้างไดร์
        แล้ตามด้วย Nero ทำการ copy Disk จากแผ่นสู่แผ่น ได้เลย
        ทำไงอะคับ

Comment

ลงโปรแกรม nero ถ้ามีอยุ่แล้วทำตามขั้นตอนได้เลยครับ
          --------------
          คลิ๊กขวาที่ไฟล์ ที่คุณโหลดมาจากเน็ท เลือกคำสั่ง open with - เลือก nero
          จากนั้นก็เบิร์นลงแผ่นได้เลยครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
            ลงโปรแกรม nero ถ้ามีอยุ่แล้วทำตามขั้นตอนได้เลยครับ
            คลิ๊กขวาที่ไฟล์ ที่คุณโหลดมาจากเน็ท เลือกคำสั่ง open with - เลือก nero
            จากนั้นก็เบิร์นลงแผ่นได้เลยครับ
            ทำได้ทั้งสองไฟล์เลยไช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by pair_999 View Post
              ทำไงอะคับ
              daemon Tool มันเป็นโปรแกรมจำลองไดร์อ่ะครับ(เอาไว้ลงเกมแบบขี้เกียจไรท์ลงแผ่น)

ท่าน TWK เขาแน่ะนำให้ใช้โปรแกรมนี้แล้วเลือกไฟล์ไปใส่ในโปรแกรม

มันก็เหมือนกับเราใส่แผ่นลงไปในไดร์แล้ว และใช้โปรแกรมนีโรก๊อปปี้ลงแผ่นจริงๆ

โดยเราใส่แผ่นซีดีจริงๆลงไปในไดร์ซีดีจริงๆ แล้วใช้คำสั่งก๊อปปี้ดิส จากไดร์จำลองdaemon Tool อีกที

แต่ถ้าไม่มีโปรแกรม daemon Tool ก็ไรท์ลงแผ่นด้วยนีโรแบบท่านguru บอกเลยก็ได้ครับ

โดยไปที่เมนูนี้ที่วงไว้ตามรูป (นีโรน่าจะมีนะครับ โปรแกรมสามัญประจำเครื่องอยู่แล้ว)
              Attached Files

Comment

หรือจะลอง วิธีนี้ก็ได้ เคยตั้งกระทู้ไว้นานแร๊ะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36407

Comment

ใช้ Alcohol 120% ไม่ดีกว่าหรอครับ

ครอบคลุมมากกว่าครับ

ตอนนี้ผมใช้ Nero คู่กับ Alcohol 120% ก็ไรท์ได้ทุกไฟล์แล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
                    X