Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอ ati ต่อออก TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอ ati ต่อออก TV

เคยใช้แต่ nvidai ต่อง่ายมากมาใช้ ati งงมากครับทำไงก็ไม่ออก
    มันเกี่ยวกับ ระบบ pal กับ ntfs บ้างป่าวครับ ตามในรูป[IMG][/IMG]
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับ การ์ดจอผม HIS HD4670 IceQ ครับ

แก้ไขภาพครับ

[IMG][/IMG]

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

อีกรูปครับ

Comment

อีกภาพครับ
          [IMG][/IMG]

Comment

ไม่รู้จะกดตรงไหนแล้วครับ จอTV ก็จอเดิม ออกสาย s-vdo เหมือนเดิม

Comment

ไม่มีคนตอบเลยอ่ะ ขอขุดหน่อยครับ

Comment

S-video ไม่เคยลอง
                แต่ HDMI ต่อได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

มีผู้ใช้ พอร์ด S-Video บ้างป่าวครับ ช่อยหน่อย

Comment

S-Videoมันไม่ค่อยชัดครับเดี่ยวนี้คงไม่มีคนใช้กันแล้วมั้ง

Comment

ผมเคยลองต่อนะครับ

เข้ากับ sony 21 นิ้ว

อุปกรณ์นะครับ
                      1.สาย component หรือ rca(ไม่แน่ใจเรื่องชื่อ) ที่ท่านๆต่อพวกเครื่องเล่นdvdเข้าโทรทัศน์ ตามภาพ

2.หัวแปลง svideo 7พิน ออกเป็น rca ตัวเมีย ตามภาพครับ

วิธีทำ
                      ท่านก็ต่อเลยครับ
                      หัวแปลงเสียบเข้าการ์ดจอแล้วต่อด้วย สาย component หรือ rca อีกที
                      ปลายสายของ component หรือ rca ต่อเข้าเข้าช่อง video ของโทรทัศน์ แล้วเปิดเครื่อง แค่นี้จบครับ แต่ภาพอาจไม่ชัดเท่าไหร

Comment

พอร์ด S-Video ต่อออกทีวี ไม่ชัดเลยครับ

ถ้า ทีวี ของท่านมีช่อง รับสัญญาญ DVD ชอบดูหนังออก ทีวี

แนะนำซื้อสาย RGB มาต่อเลยรับรองคุ้มครับ

คมชัดระดับ DVD เลยครับ *4670 ไม่มีสายแถมมาให้หรอครับ

ขนาด 3650TOP ยังมีแถมมาให้เลย 1450บาท(ถูกกว่าเครื่องเล่นDVDอีก)

Comment

ลืมบอกวิธี ง่ายมากๆ หลังจากต่อสายเสร็จแล้ว (ต่อสายให้ถูกด้วยนะครับ ช่อง in ไม่ใช่ช่อง out )

คลิกขวา ตามภาพครับ แล้ว เลือกเอาเลย ว่าจะใช้แบบไหน แค่นี้เอง

ส่วนผมชอบเลือกแบบ Extend ดูหนังออกทีวี จอคอม เล่นเกมส์ เน็ต สบาย

ผมไม่เคยไปตั่งค่าอะไรเลยก็ดูหนัง DVD แจ่ม ชัดแจ๋ว (ของผมต่อ สาย RGB )

Last edited by BOONKZX; 8 Feb 2009, 20:55:18.

Comment

Originally posted by zardozku View Post
                            ผมเคยลองต่อนะครับ

เข้ากับ sony 21 นิ้ว

อุปกรณ์นะครับ
                            1.สาย component หรือ rca(ไม่แน่ใจเรื่องชื่อ) ที่ท่านๆต่อพวกเครื่องเล่นdvdเข้าโทรทัศน์ ตามภาพ

2.หัวแปลง svideo 7พิน ออกเป็น rca ตัวเมีย ตามภาพครับ

วิธีทำ
                            ท่านก็ต่อเลยครับ
                            หัวแปลงเสียบเข้าการ์ดจอแล้วต่อด้วย สาย component หรือ rca อีกที
                            ปลายสายของ component หรือ rca ต่อเข้าเข้าช่อง video ของโทรทัศน์ แล้วเปิดเครื่อง แค่นี้จบครับ แต่ภาพอาจไม่ชัดเท่าไหร
                            คือว่าสายต่างๆ ข้างบนผมลองมาหมดแล้วครับ แต่มันไม่ออกอะครับ
                            ผมคิดว่าเป็นกับสเปคเครื่องผมป่าวครับ ที่ซิปเซ็ตเมนบอร์ดมันเป็น
                            nVIDIA nForce4 แต่ใช้การ์ดจอ ati (อันนี้ผมเดาน่ะครับไม่มีความรู้)
                            เพราะว่าผมใช้ Spark 7300GT มันออกทีวีง่ายมากอ่ะครับ

สเปคเครื่องผมเป็นดังนี้ครับ

Mainboard : Asus A8N5X
                            Chipset : nVidia nForce4
                            Processor : AMD Athlon 64 X2 4200+ @ 2200 MHz
                            Physical Memory : 2048 MB (2 x 1024 DDR-SDRAM )
                            Video Card : ATI Radeon HD 4670
                            Hard Disk : ST3500320AS (500 GB)
                            Hard Disk : WD (500 GB)
                            CD-Rom Drive : LITE-ON CD-RW SOHR-5238S
                            Monitor Type : ACER AL1716 - 17 inches
                            Operating System : Microsoft Windows XP Professional 5.01.2600 Service Pack 3
                            DirectX : Version 9.0c (September 2008)
                            การตั่งค่ามีวีผมก็ตั่ง Clone แล้ว

Comment

พอร์ต S-Video ถ้าใช้เฉพาะดูหนัง VCD,DVD มันก็ชัด OK น่ะครับ
                              ปรับให้เป็น 1024*768 ตรงตามทีวี มันก็ออกภาพเหมือนเครื่องเล่นดีวีดี ไม่ต้อง Write แผ่นอีกต่างหาก

Comment

Working...
                              X