Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอใครแรงๆถามหน่อย เป็นเหมือนกันมั้ย CoH : ToV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอใครแรงๆถามหน่อย เป็นเหมือนกันมั้ย CoH : ToV

Company of Heroes: Tales of Valor

patch 2.502

ทดลอง Benchmark ที่ 1680 x 1050 ปรับสุดๆทั้งหมดแล้ว
    ตอน Test คะแนนออกมาดี ตั้ง 75fps แต่พอเล่นจริงๆวิ่งอยู่ 30 - 60 สวิงเหลือเกิน
    บางครั้งแอบเห็นต่ำกว่า 30 อีก เฮ้ย..ของท่านอื่นๆเป็นยังงัยบ้าง
    แล้วเจ้า HD4770 เป็นยังงัยบ้าง ว่าจะหามาลองสัก 2 ตัว

ต้องดูที่ cpu ด้วย เกมส์เเนวนี้หนักทาง cpu ครับ ตอนผมใช้ q6600 กับ 8800 GT ลื่นปรี๊ดครับเกมส์นี้ ยิ่งตอนใช้260ด้วยเเล้ว ปรี๊ดมาก

Comment

Originally posted by ekkapun View Post
      ต้องดูที่ cpu ด้วย เกมส์เเนวนี้หนักทาง cpu ครับ ตอนผมใช้ q6600 กับ 8800 GT ลื่นปรี๊ดครับเกมส์นี้ ยิ่งตอนใช้260ด้วยเเล้ว ปรี๊ดมาก
      ขอบคุณครับ
      ของผม Phenom II 710 4 core @ 3250MHz
      RAM 4 GB Windos เจ็ด

Comment

ไม่แรงฮะ ได้แต่ดู - -

Comment

จอเล็กไปนิด
          1440 x 900
          oc นิดหน่อย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            จอเล็กไปนิด
            1440 x 900
            oc นิดหน่อย

อันนี้ผมลองปรับ 1440 x 900 แล้ว ทำมัยยังไกลชั้นเทพนัก

ท่านใช้ตัวไหนทำมัยแรงจัง

Comment

ลากเบาๆ
              E7400 @ 4.4 GHz
              9800GTX+ @ 815 / 1250
              RAM 1 GB/800 @ 1000

V

Comment

แรง ... โคตร ๆ ...

เลย ..^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ลากเบาๆ
                  E7400 @ 4.4 GHz
                  9800GTX+ @ 815 / 1250
                  RAM 1 GB/800 @ 1000

V

แรงมาก อาจจะมาจาก Windows XP ด้วยหรือเปล่าเนี๊ย DX9 กับ DX10 ครับ
                  ทิ้งกันเป็น ทุ่งเลย

Comment

ของผมโดนblock frame rate ไว้ที่60ตลอกเลยอะครับใครรู้บ้างแก้ไง

Comment

เปิดVซิ้งไว้อ่ะป่าวครับ

Comment

Originally posted by tochzII View Post
                        เปิดVซิ้งไว้อ่ะป่าวครับ
                        อยากรู้เหมือนกันครับว่าV-ซิ้งมันอยู๋ตรงไหนของเกมส์นี้ผมหาไม่เจอจริงๆ

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                          อยากรู้เหมือนกันครับว่าV-ซิ้งมันอยู๋ตรงไหนของเกมส์นี้ผมหาไม่เจอจริงๆ
                          ของผมก็อยู่ที่60เช่นกันครับ

Comment

Vertical svnc ( V-svnc )
                            ถ้า on มันจะล๊อก fps ให้เท่ากับค่า Hertz ที่เราตั้ง ( 60 / 75 Hertz ) ไม่เกินนั้น
                            แต่ถ้า off หรือ ปล่อยตามค่ากำหนด มันก็จะวิ่งตามแรง VGA
                            สามารถ เปิด/ปิด ได้ทั้ง ในไดร์เวอร์ VGA และ ที่ในตัวเกมส์ (ถ้ามี)
                            Last edited by TWK.; 11 Jul 2009, 12:05:32.

Comment

ของผมATIปรับตรงไหนเนี้ย

Comment

Working...
                              X