Announcement

Collapse
No announcement yet.

แทน อะคลิริก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แทน อะคลิริก

ใช้กระจก แทนอะคลิริกได้ไหมคับ ที่ถามไม่เคยเห็นใช้กะจกอ่ะคับเลยถาม

ได้ดิครับ

อยู่ที่วิธียึดเลย

ปล.ระวัง อย่า ถูกระจก แรง

Comment

ผมว่ากระจกมันอมความร้อนน่ะ

Comment

น่าน ยิ่งซีเรียดกะเรื่องความร้อนอยู่ด้วย แงๆ

Comment

เหอๆ ได้ครับ ความร้อนไม่ค่อยมีผล แต่จะเจาะ ยังไง ยึดยังไง

Comment

ทาซิลิโคนสีดำข้างในครับ อยู่ทำแล้วด้วย เสจแล้วด้วยงามกว่าเจาะครับ

Comment

กระจกมันหนักกว่าอะคริลิกมากนะครับ ระวังเรื่องการยึดด้วย ผมก็เคยคิดทำนะ เอากระจกแทนอะคริลิก
              ถ้ากระจกก็ต้องหนา ไม่งั้นเสี่ยงแตก หนาก็ต้องหนัก

Comment

ผมใช้อะคิลิคแล้วนำไปติด ฟิลม์ ก็สวยไปอีกแบบนะครับลองดู

Comment

ใช้กระจกไม่ดีหรอก ปัญหาเยอะ

Comment

น่าลองเหมือนกัน ใช้กาวติดตู้ปลา ติดกับฝาเคสน่าจะได้

Comment

กระจก มันต้องให้ร้านตัด
                      ผมว่าเอาอครีลิคตัดเองเหมาะกว่าครับ

ใช้กาวซิลิโคนแท่งยาวที่ใช้กับปืนกาวสิครับ
                      แท่งนึง 3บาท แล้วมาใช้เทียน หรือ หัวแร้งจี้เอา

Comment

ผมว่าอคีริกจะสะดวกกว่านะคับ ยิ่งเวลาเคลื่อนย้ายก็ไม่ต้องเป้นห่วงอะไร

Comment

กระจกแทนได้ครับผมใช้อยู่ ถูกกว่าอคิลิก เยอะครับ ของผม 50บาทมั้ง

ข้อดี เป็นรอยยากกว่า สวยใส ไฮโช และถูก (กระจก50 ยางขอบกระจกประมาณ 100 เอง)
                          ข้อเสีย หนัก,เจาะรูไม่ได้,มีขีดจำกัดเรื่องรูปทรงอ่ะ ตัดแปลกๆไม่ได้,แตกง่ายกว่าเยอะ
                          Attached Files
                          Last edited by pionut; 4 Jul 2008, 12:17:04.

Comment

Originally posted by pionut View Post
                            กระจกแทนได้ครับผมใช้อยู่ ถูกกว่าอคิลิก เยอะครับ ของผม 50บาทมั้ง

ข้อดี เป็นรอยยากกว่า สวยใส ไฮโช และถูก (กระจก50 ยางขอบกระจกประมาณ 100 เอง)
                            ข้อเสีย หนัก,เจาะรูไม่ได้,มีขีดจำกัดเรื่องรูปทรงอ่ะ ตัดแปลกๆไม่ได้,แตกง่ายกว่าเยอะ

ถูกกว่าไม่เท่าไร แต่มันต้องแลกมาด้วยความเสี่ยงนะครับ

จริงอยู่ว่ากระจกมีความสวยงามกว่าและไม่มีรอยขีดข่วนที่เกิดขึ้นได้ง่าย
                            ถ้าเกิดอุบัติเหตุละครับ... แตกขึ้นมามันเป็นอันตรายนะครับ

ถ้าจะเล่นกระจก ผมนะนำให้ติดFilmเข้าไปด้วยครับ จะปลอดภัยกว่าครับ อาจจะสวยไปอีกแบบนึงด้วยนะครับ

Comment

ฟิลม์ รัฐภุมิหรอคับ ง่ะผมไม่ได้บ้าดาราขนาดน้านนน ปล่อยโล่งๆดีแล้ว ^^

Comment

Working...
                              X