Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ubuntu8.10 มีปัญหากะ his4670 รึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ubuntu8.10 มีปัญหากะ his4670 รึป่าว

ผมลองลง mint5 x64 กะ ubuntu studio 8.10 ค่าความละเอียดจอมาที่แรกปรับมาสุดเลย จอกระพริบมากแต่สีสันยังคงปกติ เลยปรับมาที่1024x768 ปรากฎว่าภาพเกิดสีแตกพร่าคล้ายใข้ชุดพาเลทสีไม่ตรงในการแสดงผล ปรับกลับก็ไม่ได้เลยครับ ลองหาไดว์เวอร์ดูในsynaptic ก็ไม่มีตรงๆเลย ใครพอแก้ปัญหานี้ได้มั่งครับ

ปัญหาน่าจะเกิดจากไดรเวอร์ครับ

Comment

รู้สึก ATI จะมีปัญหากับ linux คับ ของผม HD2600 XT ก็มีปัญหา - -'

Comment

ใช้ Envy ด่วนๆ เลยค่ะ ง่ายเพียงปลายนิ้วคลิํ๊ก หาที่ Google Envy+Ubuntu

Comment

แก้ได้แล้วครับ.. ไปดูที่ Ubuntu club มา คือ เข้า recovery แล้วรีเซ็ต xorg ก็สามารถเข้ามาหน้าจอเหมือนเริ่มแรกได้ และเข้าไปติดตั้งโดยเลือก ติดตั้ง/ถอดถอนโปรแกรม หาด้วยคีย์เวิด radeon ขึ้นมาก็ติ้กถูกที่เกี่ยวกับATI(ลองติดตั้งโดยsynapticไม่ได้อ่ะครับ) พอเสร็จก็รีสตาร์ทก็ใช้ได้เลย compiz , beryl ผ่านหมด
          ...แต่ผมถอด windows7 แล้วลง vista x64 แทน บูตโหลดเดอร์โดนเขียนทับคับ ตอนนี้มีเลือกได้แค่ Vista กะ XP

Comment

Originally posted by championrpg View Post
            รู้สึก ATI จะมีปัญหากับ linux คับ ของผม HD2600 XT ก็มีปัญหา - -'
            ผม asus 2600xt เหมือนกัน กับอูบันตุง ไม่มีปัญหาไรนะครับ

Comment

Working...
            X