Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกิดจาก CPU ร้อนเกินไปหรือเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกิดจาก CPU ร้อนเกินไปหรือเปล่าคับ

เครื่องผม 75องศานี่ก็ตั้งให้มันปิดแล้วครับ แต่นี่ ยิ่งกว่าอีก

Comment

เซนต์เซอร์..เอ๋อ ป่าวท่าน
      ว่าแต่ 92 องศาตั้งแต่เเรกเลย โหดเกิ๊น --*

Comment

รูปนั้นผมเปิดมา 2วันแล้วคับ แต่พอดีมันขึ้นแบบรูปแรกมาเลยเข้าไปเช็คความร้อน CPU ดูปรากฏว่ามันขึ้นอย่างรูป 2อะคับ

แล้วมีโปรแกรมไหนที่เช็คได้แล้ว ชัวๆอีกไหมอะคับ เผื่อ bios ผมมันเอ๋อเพราะผมใช้บอร์ดของ M3A

Comment

อันนี้ใช้โปรแกรม speedfan ครับแต่ผมดูไม่เป็นผู้รู้ช่วยแนะนำทีคับ

Comment

92c นี่ไม่น่าจะเปิดติดละมั้งคับ
            ลองถอดมาทาซิลิโคนใหม่รึยังคับ
            ใช้ Everest เช็คดูนะคับ

Comment

โปรกแรมไม่ชัวร์ เอามือจับเลยครับ

Comment

ผมจับดูละคับตอนปิดแล้วแกะจับดูแค่อุ่นๆไม่ถึงกะร้อน ตอนการ์ดจอ 80องศา ร้อนกว่ามาก

Comment

ในตอนแรกผมก็เป็นเหมือนคุณ M3A นั้นแหละแต่ผมใช้วิธีขยับซิงค์บิดไปบิดมา ตอนนี้ FULL 63 c ค่อยๆบิดนะ

Comment

ใช้โปรแกรมไหนเช็คอะคับคุณ Koro

Comment

สงสัยเซนเซ่อเพี้ยน

Comment

BIOS M3A มันเพี้ยนคับ อยากรู้ว่า อุณภูมิ จิงๆ ของท่านเท่าไรโหลด BIOS V.0301 มาแฟลชดูคับแล้วกลับไปใช้ V.1001 เพราะ V. แรกๆ มีบัคเกี่ยวกับ LAN และกาดร์ดจอคับ รอ BIOS ตัวใหม่ออกคับ อีกไม่นาน

Comment

Originally posted by merlix View Post
                          BIOS M3A มันเพี้ยนคับ อยากรู้ว่า อุณภูมิ จิงๆ ของท่านเท่าไรโหลด BIOS V.0301 มาแฟลชดูคับแล้วกลับไปใช้ V.1001 เพราะ V. แรกๆ มีบัคเกี่ยวกับ LAN และกาดร์ดจอคับ รอ BIOS ตัวใหม่ออกคับ อีกไม่นาน
                          ตามนั้นเลยครับ

Comment

อาการนี้เคยเจอ เปิดมาร้อน 80 ก่าๆ แตะซิ้งดูก้ไม่ร้อน พอขยับซิ้งดู ซิ้งไม่แน่น [ถึงว่าไมมันไม่ร้อน ซิ้งไม่แน่นความร้ิอนก้อยู่ cpu หมด -*-]

เลยถอดใส่ใหม่ทันใด เปิดคอมเช็คใหม่ เหลือ 40 ทันที *-*

ลองทำดูนะคับ
                            Last edited by propro; 2 Sep 2008, 05:08:06.

Comment

cpu อะไรหรือท่าน?

Comment

Working...
                              X