Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR4 นี่จะออกมาให้คนทั่วไปใช้ประมาณปีใหนเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR4 นี่จะออกมาให้คนทั่วไปใช้ประมาณปีใหนเหรอครับ

ผมหมายถึงเมนบอร์ดราคาไม่แพงที่รองรับน่ะครับ
    คาดว่าประมาณปีไหนถึงจะเริ่มผลิตขายกัน
    ขอบคุณครับ

หลัง 1151 ออกมาสักระยะนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      หลัง 1151 ออกมาสักระยะนะ
      แบบนี้ก็ประมาณ 2017-2018 ใช่รึเปล่าครับสำหรับบอร์ดราคาไม่แพง

Comment

Originally posted by GTR_V-spec View Post
        แบบนี้ก็ประมาณ 2017-2018 ใช่รึเปล่าครับสำหรับบอร์ดราคาไม่แพง
        ไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับ ผมว่า ราวๆ Q2-Q3 ปีหน้าก็น่าจะได้ละนะครับ

Comment

ปัจจุบันแรม DDR3 กับ DDR4 ถ้าความเร็วและความจุใกล้เคียงกัน ราคาก็ต่างกันไม่มากแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by Smith686 View Post
            ปัจจุบันแรม DDR3 กับ DDR4 ถ้าความเร็วและความจุใกล้เคียงกัน ราคาก็ต่างกันไม่มากแล้วนะครับ
            ใช่ครับ
            ผมเลยเริ่มสนใจ
            แต่บอร์ดแพงมาก 55
            รอบอร์ดกลางๆล่างๆขายกับแรมชุด dual ก็พอครับสำหรับผม

Comment

ปัจจุบัน DDR4 มันมีเฉพาะบนชิปเซต X99 ราคาบอรดส่วนใหญ่เลยสูง
              รอดูปีนี้แหละครับอาจปลาย ๆ ปีชิปเซตตัวใหม่ intel 100 series จะเริ่มรองรับ DDR4 บ้างแล้วสำหรับตลาด mainstream น่าจะมีตัวเลือกเยอะขึ้น

Comment

เหมือนเรื่องคนเหล็กอ่ะครับ ต้องแก้ผ้า แล้ว Warp ไปโลกอนาคต 2020

ผมล้อเล่นนะครับ

Comment

Working...
                X