Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD เกิด BAD SECTOR มีปันหายังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD เกิด BAD SECTOR มีปันหายังไง

ถ้าผมพบ BAD แล้วใช้ต่อไปเรื่อยๆ มีปัญหาไรไหมครับ

HDD ตัวนี้แค่ไว้เก็บข้อมูล

มีประกันก็เครมเถอะครับ มันก็เหมือนมะเร็งลามไปเรื่อย แล้วในที่สุดก็จบ

Comment

Originally posted by nununu View Post
      มีประกันก็เครมเถอะครับ มันก็เหมือนมะเร็งลามไปเรื่อย แล้วในที่สุดก็จบ
      ถูก

Comment

ถ้าใช้ไปมันเจอจุดแบดเครื่องค้าางได้

Comment

ประกันหมดทำไงดี

ซ่อมแพงไหมครับ แล้วอายุการใช้งานเหลืออีกเท่าไร

Comment

ใช้ โปรแกรมพาติชั่นเมจิก ไปยกเลิกเนื่อที่ส่วนที่แบดได้นะถ้ามันไม่กระจัดกระจายเท่าไหร

ต้องกะเอาว่าแบดอย฿่ตรงไหน ด้วย -.- ยาก มักๆ

Comment

T T ผมลองดูด้วย HDD tune pro ครับ

เจอ BAD ตรง 9 Gb กว่า ๆ HD ผม 120 Gb

ใครมีวิธีทำของ partition Magic กรุณาผมด้วยครับ อยากลองแก้ดู

Comment

ลอง scan ใหม่ มันหายไปเองอ่ะพี่น้อง สบายใจอย่างบอกไม่ถูก

Comment

Working...
                X