Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bi-wire ควรจะใช้สายรุ่นเดียวกันรึเปล่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bi-wire ควรจะใช้สายรุ่นเดียวกันรึเปล่าครับ?

การจะต่อ biwire ใช้สายคนละรุ่นได้เปล่าอ่ะครับ
    ตรงขั้วที่เป็น tweeter ก็ใช้สายเงินไป ส่วนตรง woofer ก็ใช้สายทองแดงไป

ช่วยตอบทีครับ

ได้ครับ ถ้าใจอยาก ส่วนคุณภาพไม่มีใครบอกได้ว่าจะเป็นไง อิอิ

Comment

ซื้อมาแล้วเสียงเปงไงมั่งถูกใจป่าว ไม่โพสโชว์กะรีวิวให้ฟังมั่งอะ

ของผมกะว่าใช้ Atmos Air 195 Silver Biwire เลย

Comment

ไม่ทำกัน
        ความไวของ Tweeter > Woofer เยอะ

Tweeter จะยอมรอ Woofer รึปล่าว ต้องลอง อิอิอิอิ

Comment

ที่บ้านเห็นใช้ QED silver anniversary bi-wire แต่ยังไม่เคยลองแบบที่ท่าน จขกท ว่า เลยไม่รู้เป็นไง -*-

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
            ที่บ้านเห็นใช้ QED silver anniversary bi-wire แต่ยังไม่เคยลองแบบที่ท่าน จขกท ว่า เลยไม่รู้เป็นไง -*-
            ตัวเดียวกันแล้ว อิอิ

Comment

ท่านใดมีกำลังทรัพย์ โปรดลองแล้วมาโพสต่อทีครับ
              55555

ตอบท่านโจ

ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วง burn อยู่คับ
              เด๋วมี review แน่นอน หุหุ

Comment

ลืมถามไปว่าใช้กะ Amp ตัวไหนแล้วอะ

Comment

Originally posted by JO View Post
                  Å×Á¶ÒÁä»ÇèÒãªé¡Ð Amp µÑÇä˹áÅéÇÍÐ
                  sansui reciever 7070 kub

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                    ตัวเดียวกันแล้ว อิอิ
                    โอออ ใจตรงกันซะได้

Comment

พึงระวังค่าความจุไฟฟ้าที่ต่างกันในสายทั้งสองชนิดด้วยครับ ไม่ถึงกับเสียงกลับเฟส แต่ปรกติจะไม่ทำกันครับ

Comment

Working...
                      X