Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอnvidia 8600 GTทำไมร้องจังปกติก็63องศาคับเล่นเกมส์เกือบ80องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอnvidia 8600 GTทำไมร้องจังปกติก็63องศาคับเล่นเกมส์เกือบ80องศา

ช่วยทีน่ะคับชาวoverclockขอบคุณคับ

ผมว่า ปกติ อะละ

ลองปรับรอบพัดลมหรือยังครับ อาจช่วยได้

แต่อาจไม่มาก

Comment

ทำไมร้อนจังอะ ผมก็ไม่เคยสังเกตุนะเล่นอย่างเดียว

Comment

slot fan มาใส่ข้างล่างตัวการ์ดครับ ช่วยได้แยะ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
          slot fan มาใส่ข้างล่างตัวการ์ดครับ ช่วยได้แยะ
          ขอละเอียดกว่านี้หน่อยคับแบบว่างง ตามที่ผมเข้าใจนี่ต้องเอาพัดลมการ์ดจอไปเสียบในบอร์ดใช่ป่าวคับ

Comment

บบนี้ครับ
            Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:35:47.

Comment

ดูมะได้คับ

Comment

ชิวๆ
                อุ่นๆ กำลัง

Comment

ก็ไม่ร้อนจนเกินไปนะครับ แต่ก็ร้อนนิดนึง ลองหา Slot Fan แบบที่เค้าว่ามาเสียบช่วยได้เยอะ
                  Slot Fan ก็คือ พัดลมนั่นแหล่ะครับ แค่มันทำมาเป็นแบบมีที่เสียบเข้ากับ Slot ในเมนบอร์ดของคุณครับ ^^

การจัดระเบียบสายไฟต่างๆ ในเคสก็มีส่วนนะครับ ( เคสคุณมีพัดลมดูดเข้าด้านข้างก็ช่วยได้เยอะเหมือนกัน )

แล้วลองหาตัววัดอุณหภูมิตัวอื่นมาลองหรือยังครับ ตัวที่ใช้อยู่อาจจะเพี้ยน ไม่งั้นก็ลองเข้ามือแตะๆดูเลย อุอุ

ป.ล. เคสผมมีพัดลมข้าง 1 ตัวมีตะแกงระบายอากาศตรงกับ slot เสียบการ์ดจออีก 1 ตัว 8600GT ของผมอยู่ที่ 58-60 องศาครับ ถ้าเล่นเกมส์ก็ 65-69 องศา เคยสูงสุดตอนอากาศร้อนๆตอนเที่ยงวันที่ 72 องศา

Comment

Working...
                  X