Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องความร้อน 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องความร้อน 4850

คือมีปัญหาว่าเวลาเล่นเกม เล่นซัก10-15 นาทีเครื่องจะดับตอนแรกก็คิดว่ากาดร้อนเกินก็ปรับพัดลมไปที่100(ทนเสียงเอา)แต่ก็ยังดับไม่รู้จะทำยังไงแล้วช่วยที่คับ

อุณหภูมิทั้งเครื่องเท่าไรครับ
    ทั้ง CPU VGA NorthBridge ขอทั้ง IDLE และ FullLoad เลยครับ

ที่สำคัญใช้ PSU กี่วัตต์ ยี่ห้ออะไรครับ?

บอก Spec ด้วยยิ่งดีครับผม?

Comment

บอกรุ่นยี่ห้อด้วยสิครับ คนใช่รุ่นเดียวกันจะได้มาตอบถูกต้อง
      เอาใจช่วยนะครับ เคยใช้ Icq4 เย็นมาก ใช้กับ raidmax 630w ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

PSU อะไร

Comment

PSU แบบบ้านๆ 680 w นะคับ amd x2 5200+ แรม 2 กิ้ก hdd 2ลูก อุณหภูมิทั้งเครื่องอยู่ประมาณ 30-40นะคับแต่ตัวvga เปิดเครื่องปุ้บ 70-75 เล่นเกมไป 90 คับ vga ของ sapphre คับ

Comment

Originally posted by biodagim View Post
            PSU แบบบ้านๆ 680 w นะคับ amd x2 5200+ แรม 2 กิ้ก hdd 2ลูก อุณหภูมิทั้งเครื่องอยู่ประมาณ 30-40นะคับแต่ตัวvga เปิดเครื่องปุ้บ 70-75 เล่นเกมไป 90 คับ vga ของ sapphre คับ
            ร้อนเกินไป
            PSU อาจจะ...

Comment

hd4850 ของดีมีราคา อย่าเอาพาวเวอร์บ้านๆมาใช้สิครับ
              เปลี่ยนพาวเวอร์ใหม่จะรู้ว่าค่าไฟ ลดลงด้วยนะเออ๋

Comment

ผมก็ใช้ 4850 เหมือนกันใช้กับ ST400 สบายครับ(เปลี่ยน hr03-gt ใส่แทนอิอิอิอิ)

Comment

Working...
                X