Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังระหว่าง 6970 VS 570

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังระหว่าง 6970 VS 570

รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ดูให้ทีนะครับ ระหว่าง สองตัวนี้ ตัวไหนดูหนังเเจ่มกว่ากันพอดี ว่า ผม กำลังจะซื้อการ์ดตัวใหม่ แล้วไปเห็นที่เค้าเทสมา ซึ่งผม ไม่รู้ว่า ต้องดูตรงไหนบ้าง รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะครับ

ขอถามแค่ นี้นะครับ เดียวจะ มาม่ากันอีก ผมตามอ่านมาหลายกระทู้ เห็นพูดถึงแต่แรงไม่แรงคะเเนน แบบนั้น แบบนี้มา เยอะแล้ว อันนี้ตั้งไว้ เพื่อคนสนใจครับเพราะผมก้อเป็นคนนึงที่เล่นทั้งเกมส์ และก้อ ดูหนังครับ
    ตามที่เห็นเท่านั้นเลยครับอยากรู้ว่าโปรแกรมที่เห็น เค้าต้องดูอะไรบ้าง และเปรียบเทียบอย่างไรครับ

ถ้ามันวัดไม่ได้ด้วย กราฟ งั้นผม ก็ขอ ถามอีกข้อคือ อันไหนที่เพื่อน ดูแล้วชอบ แล้วถูกใจ เพื่อนๆ ที่สุดเวลาดูหนัง (ความชอบส่วนตัวแต่ละคนครับ)

เน้นครับ การ์ด สอง ตัวนี้เท่านั้นนะคราบ ขอบคุณครับ

Last edited by conus009; 17 Dec 2010, 15:02:39.

ผมฝากไว้นิดครับท่านเจ้าของกระทุ้

ดูหนังให้ดูที่ มิติของภาพ ความเลื่อมของสี และความดำสนิทของสีดำ ขาวที่เป็นจริงของสีขาว
    และความล้าของตาเมื่อต้องดูนานๆ สิ่งเหล่านี้วัดไม่ได้ด้วยตัวเลข ที่วัดได้ด้วยตา ที่มาตรฐานไม่เท่ากันของแต่ละคนครับ

ถ้าผมต้องเลือก VGAสักตัวมาดูหนัง ผมจะไปควานหา HD2900XT มาใช้ครับ ด้วยมาตรฐานตาถั่วๆของผม อิอิ

Comment

ดูหนัง ออนบอร์ดยังเนียนเลย

Comment

จขกท. ชอบแบบไหนล่ะครับ เลือกเอาที่ชอบล่ะกัน

Comment

ที่ ผม ถามนี้ คือ ถ้าคุณภาพ การดูหนังมันเท่ากันผม ก้อจะไป มอง เรื่องการเล่นเกมส์ เเทนครับพี่ๆ
          และคงจบที่ EVGA 570 แน่นอนอะหลังจากที่ 69xx ทำผมผิดหวังนิสหน่อย

แต่อันนี้ผม อยากจะถามก่อน เพราะ ตะก่อนผมใช้ 5870 ครับ ไม่เคยเอาค่ายเขียวดูหนังสักทีเลย มาสอบถามเพื่อความแน่ใจเพราะเปลี่ยนคราวนี้ คงยาวไปอีก 1 ปี ผมเปลี่ยนปี ละรุ่นครับ ห้าๆๆ

Comment

พอกันล่ะครับ ฟันธงกันไม่ลงหรอกครับ (ถ้าถามแบบนี้ ก็มาม่า ยำยำ ไวไว อยู่ดีครับ)

ถ้าจะให้เลือกสองตัวนี้ว่า ใบไหนดีกว่า จะต้องเอาการใช้อ่านอย่างอื่นมาคิดร่วมด้วยครับ... เพราะแค่ดูหนังอย่างเดียว การ์ด 2 ตัวฟันกันไม่ลงครับ เพราะมันสุดๆ(หรือเกือบสุด)ทั้งคู่แล้วผู้ผลิตเขาไม่ได้กักอะไรแล้ว (และไม่ไช่เรื่องอะไรเลยสักนิด ที่จะต้องใช้การ์ดใบล่ะหมืนกว่ามาดูหนัง)

ต้องถามลึกไปว่า เช่น จะใช้โปรแกรมไหนเล่นหนัง(ถ้าโปรแกรมนั้นมันใช้ CUDA ก็ให้เลือก 570 ว่าไป), แต่ถ้าจะพ่วงหลายจอเล็งว่าจะใช้Eyefinityแบบนี้ก็ HD6970 ครับ... ทำนองนี้ง่ะครับ

Comment

ขอถามหน่อยคับ คือผมงง กราฟครับ ว่า กราฟสีเขียวกับแดง มันแสดงค่าอะไรครับ

Comment

ผมอยากทราบเรื่อง สี ด้วยอะครับพอดีเห็นมี คนบอกว่าสีมันจะ ออกโทนเย็น มันไม่สดเหมือน ATI อันนี้ ผมก้อไม่รุ้ว่าจริงหรือเปล่า เพราะเคยแต่ใช้แดงดูหนังอะครับ
                ส่วนจอผมคงต่อแค่จอเดียว เพราะตอนนี้ใช้ Sumsung PX2370 อยู่ครับ ไม่มีปัญญา ซื้อ หลายจอ

Comment

Originally posted by WildFang-X View Post
                  ขอถามหน่อยคับ คือผมงง กราฟครับ ว่า กราฟสีเขียวกับแดง มันแสดงค่าอะไรครับ
                  คิดเหมือนผมเลยผมก้อไม่รู้เลยเข้ามาถามอิอิ

Comment

สีสดไม่สด มันก็ขึ้นอยู่กับ monitor ด้วยนะผมว่า
                    ต่อให้การ์ดดีแค่ไหน หาก mnt กะหลั่วๆ มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก

Comment

คนเราชอบไม่เหมือนกันครับ บางคนชอบสีแบบธรรมชาต บางคนชอบสีสดๆ ขึ้นอยู่กับ จขกท เองว่าชอบแบบไหน
                      AMD ให้สีที่สดกว่า NVDIA ให้สีธรรมชาติ แต่ดูเหมือนคงไม่ได้ดูหนังอย่างเดียวละมั่ง ใช่ไหมครับ อิอิ

Comment

Originally posted by conus009 View Post
                        ที่ ผม ถามนี้ คือ ถ้าคุณภาพ การดูหนังมันเท่ากันผม ก้อจะไป มอง เรื่องการเล่นเกมส์ เเทนครับพี่ๆ
                        และคงจบที่ EVGA 570 แน่นอนอะหลังจากที่ 69xx ทำผมผิดหวังนิสหน่อย

แต่อันนี้ผม อยากจะถามก่อน เพราะ ตะก่อนผมใช้ 5870 ครับ ไม่เคยเอาค่ายเขียวดูหนังสักทีเลย มาสอบถามเพื่อความแน่ใจเพราะเปลี่ยนคราวนี้ คงยาวไปอีก 1 ปี ผมเปลี่ยนปี ละรุ่นครับ ห้าๆๆ
                        งั้นก็ซื้อโลดครับ ไม่ต้องคิดมาก ปวดหัว เอาที่ผมบอกอะจัดไปเลย คุ้มกว่าแน่นอน อิอิ

Comment

Originally posted by conus009 View Post
                          ผมอยากทราบเรื่อง สี ด้วยอะครับพอดีเห็นมี คนบอกว่าสีมันจะ ออกโทนเย็น มันไม่สดเหมือน ATI อันนี้ ผมก้อไม่รุ้ว่าจริงหรือเปล่า เพราะเคยแต่ใช้แดงดูหนังอะครับ
                          ส่วนจอผมคงต่อแค่จอเดียว เพราะตอนนี้ใช้ Sumsung PX2370 อยู่ครับ ไม่มีปัญญา ซื้อ หลายจอ
                          ใช้จอรุ่นเดียวกันเลยครับ ฮาๆๆๆ ผมใช้470อยู่แต่ไม่ค่อยได้ดูหนังจากคอมเท่าไหร่ครับ

ความรู้สึกส่วนตัวผมนะ ผมว่าATiมันปรุงแต่งสีของหนังให้ดูดีกว่า(ลองกับ5770) แต่ผมว่าผมไม่ชอบนะ

ผมชอบดูสีเดิมๆต้มฉบับของหนังมากกก่า

แค่หาโปรแกรมเล่นดีๆเสริมความคมชัดก็พอแล้วครับ

Comment

^
                            ก็คุณชอบ Nvidia นิครับ ไม่แปลกหรอก ก๊ากก

(แซวขำๆนะ)

Comment

Originally posted by WildFang-X View Post
                              สีแดงแสดงค่าAMD สีเขียวแสดงค่าNVIDIA ครับ

ตอบแบบกำปั้นทุบดิน

Comment

Working...
                              X