Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเปลี่ยน Heatsink CPU แต่กลัวว่า.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะเปลี่ยน Heatsink CPU แต่กลัวว่า.....

เห็นน้ำหนักแล้วเศร้าใจอ่ะครับ
    ส่วนใหญ่หนักประมาณ 480g - 600g กว่าๆ ก็มี
    แล้วอันที่อยากได้ คือ Zalman CNPS9700 LED
    หนักตั้ง 764g แล้วงี้บอร์ดมันจะรับแรงโน้มถ่วงไหวไหมครับ
    กลัวมันงอหลุดออกมาจริงๆ

แล้ว Zalman CNPS-9500 LED กับ Zalman CNPS9700 LED
    มันช่วยลดได้ต่างกันมากไหมครับ ใส่ E4500 (360*9) อ่ะครับ

เอาอันนี้สิท่านอยากได้งามมากเบากว่าhttp://www.zalman.com/ENG/product/Pr...ad.asp?idx=278

Comment

จากที่ทดลองใช้
      Zink 9700NT Stock
      ----------------------
      idel 40 55
      full 70 80
      ----------------------

Comment

มันไม่ทำให้บอร์ดงอหรอกครับ

Comment

อย่าไปท้อครับ
          ถ้ามันงอขนาดนั้น พวกซิงค์ใหญ่ๆก็ขายไม่ออกแล้วแหละ
          หลักการง่ายๆครับ
          ของที่ทำออกมาขาย ถ้าใช้งานไม่ได้ จะเอามาขายทำไม

ถ้ากลัวมาก ก็เลือกเอาตัวที่เบาที่สุด + ประสิทธิภาพที่คุณพอใจก็พอครับ
          ลองหาข้อมูลในนี้ดูก็ได้ครับ

โชคดีครับ ขอให้ได้ซิงค์ที่่พอใจนะครับ ...

Comment

120U ex , Tuniq ก็หนักประมาณนั้นละครับ 700-900กรัมเค้าก็ยังใส่กันปกติไม่มีปัญหา

Comment

ก็เคยใช้ s478 มาอ่ะครับ ตระกูล E ร้อนโคตรๆ
              พอเปลี่ยน sink นี่แหละครับ มันดึง cpu อ้าออกมาจาก slot เลย
              ก็ว่าทำไมเปิดไม่ติด

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
              -*-

Comment

ถ้าอ้าแสดงว่าท่านประกอบไม่แน่นหรือเปล่าครับ - -

Comment

อยากได้ cm Hyper z600 หนักโลนิดๆ - -

Comment

นั่นดิครับมันจออ้าได้ไงครับ ในเมื่อ sink มันยึดติดกับ M/B อ่ะครับ

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
                      เอาอันนี้สิท่านอยากได้งามมากเบากว่าhttp://www.zalman.com/ENG/product/Pr...ad.asp?idx=278
                      ใช้อยู่เลย สีนี้ด้วย

Comment

Originally posted by Pow View Post
                        ใช้อยู่เลย สีนี้ด้วย
                        ราคาเท่าไหร่หรอครับ

Comment

Originally posted by mikisung View Post
                          ราคาเท่าไหร่หรอครับ

ราคาที่ TKcom99 1850 บาท

http://www.tkcom99.com/product_detai...=6&s_cat_id=44

Comment

พอดีไปหาที่ตึกคอมศรีราชา
                            มันมีตัวเดียวเองทั้งตึก
                            Ninja Mini อ่ะครับ
                            ตัวที่พัดลมเป็นแบบลวดเกี่ยว สามารถเปลี่ยนพัดลมได้
                            ใช้ดีขนาดไหนอ่ะครับ
                            ใครเคยใช้บอกที

Comment

ว่างเข้าไปดูที่ 1000ทิป ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X