Announcement

Collapse
No announcement yet.

ForceWare Omega Driver v216921 XP ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ForceWare Omega Driver v216921 XP ???

ForceWare Omega Driver v216921 XP คือDriver อะไรอ่ะใครรุบอกทีนะ

ForceWare เป็น ไดร์เวอร์ ที่ออกแบบมา สำหรับ การ์ด NVIDIA ครับ
    OMAGA ก็เช่นกันครับ ของค่าย ATI ครับ เป็นDIVRE ที่ถูก MOD มาแล้วครับ บางฟังชั้น

ส่วน ตัวเลข ก็เป็น เวอร์ชั้นครับ XP คือใช้กับ OS XP ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ForceWare เป็น ไดร์เวอร์ ที่ออกแบบมา สำหรับ การ์ด NVIDIA ครับ
      OMAGA ก็เช่นกันครับ ของค่าย ATI ครับ เป็นDIVRE ที่ถูก MOD มาแล้วครับ บางฟังชั้น

ส่วน ตัวเลข ก็เป็น เวอร์ชั้นครับ XP คือใช้กับ OS XP ครับ
      เสริมท่าน Wikorn นิดครับ

ถ้าชื่อที่บอกมาทั้งหมดเป็น "ForceWare Omega Driver v216921 XP" เลย แปลง่ายๆก็
      Forceware (ชื่อไดร์เวอร์ของทาง nVidia ครับ เมื่อก่อนเป็น Detonator)
      Omega เป็นผู้ผลิตครับ ซึ่งไดร์เวอร์ตัวนี้ผ่านการดัดแปลงมาครับ เมื่อก่อน Omega ดัดแปลงฉพาะ ATi อย่างเดียว แต่ตอนนี้ดัดแปลง nVidia ด้วย

V216921XP ถ้าแบ่งแล้วจะได้ V2.169.21_XP
      แปลง่ายๆ ก็
      V2 อันนี้ไม่แน่ใจครับ ว่าเค้านับยังไง อาจจะดัดแปลงเป็นรอบที่ 2
      169.21 ดัดแปลงมาจากไดร์เวอร์มาตรฐานรุ่น 169.21
      XP ใช้สำหรับ XP ครับ

Comment

Omega Drivers เลิกติด WoW แล้วเรอะ..
        เมื่อก่อนบ่นๆ ติดงอมแงมจนไม่มีเวลามา mod drivers..

Comment

ขอถามนิดนึงนะครับ ตัวที่เจ้าของกระทู้ว่ามันดีกว่า ForceWare 169.28 XP (32-bit) รึปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
            ขอถามนิดนึงนะครับ ตัวที่เจ้าของกระทู้ว่ามันดีกว่า ForceWare 169.28 XP (32-bit) รึปล่าวครับ

ขอบคุณครับ
            คิดว่าไม่น่าใช่ครับ เพราะว่า V216921 มัน แปลงมาจาก 169.21 อย่างที่ท่าน หัวเกียร์บอกไว้ครับ ส่วน 169.28XP นั้น ก็ เป็นตัวของมันเองครับ ไม่เกี่ยวกัน

ว่าแต่ ขอถามท่าน หัวเกียร์ และท่านอื่นๆว่า V216921XP ตัวนี้ มันจะใช้งานได้ดีไหมครับ มีใครลองแล้ว หรือว่าเคยลองมาก่อนหน้านี้ หรือป่าว หุหุ น่าสนใจดีอ่ะ

Comment

เดี๋ยวหาว่าเราลองใช้แล้วไม่ยอมบอกต่อ งั้นเอาตัวอย่างเปรียบเทียบไปก่อนละกัน
              http://www.ideamodding.com/content.php?arti_id=18

ส่วนเรื่องความสามารถแบบพิเศษของ omega จากที่ได้ลองดูคือ (อันนี้ว่ากันในส่วนเรื่องบ้าพลังนะ) มันค่อนข้างจัดอยู่ในหมวด per. ค่อนข้างเยี่ยม แต่จะเยี่ยมในโหมดของการ OC เท่านั้น ส่วนเรื่องการใช้งานเดิมๆ จากที่ได้ลองเล่นเกมในหลายๆเกม จะยังสู้ตัว WHQL ยังไม่ได้แน่นอน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ยังไม่ใช่ข้อสรุปทั้งหมด คนที่จะสรุปได้ดีคือตัวของคนที่ลองใช้เองเน้อ

Comment

โหลดโล้ด

Comment

Working...
                X