Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA 8600GT ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA 8600GT ASUS

อยากทราบว่า การ์ดจอ 8600GT ASUS ตัวนี้ เล่นเกมพวก คายซิส ปรับได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ

แล้ว การ์ดจอตัวนี้ เล่นกับ บอร์ดตัวไหนของ AMD ได้บ้าง พึ่งถอยมาไม่ถึงเดือน อยากรู้ข้อดีข้อเสียของการ์ดจอตัวนี้ครับ ใครเล่นตัวนี้แบบผม มาบอกข้อดีข้อเสียทีครับ

8600 GT มันเป็นการ์ดจอระดับล่างครับ ยังไม่ถึงระดับกลางหรือสูง Crysis อาจจะปรับ High ได้บางโหมดครับ Res ก็ปรับสูงไม่ได้คครับ เพราะเกมส์นี้มันกินเสป็คเครื่องจิงๆครับ การ์ดระดับเทพยังต้องยอม แต่ถ้าเป็นเกมส์อื่นๆเช่น COD4 ยังพอปรับ High ได้อยู่ครับ การ์ดจอตัวนี้เล่ยได้ทุกบอร์ดครับไม่ต้องกังวล สบายๆ ชิวๆไป!! ครับท่าน
    ข้อดีคือมันถูก รองรับเกมส์ที่ไม่โหดได้สบายๆครับ ข้อเสียคือ มันเป็นการ์ดจอระดับล่าง ถ้าจะเล่นเกมส์ให้ลื่นอาจจะต้องปรับ Res และรายละเอียดในตัวเกมส์ให้ต่ำลง ปรับ High อาจจะได้เป็นบางเกมส์เท่านั้นครับ
    Last edited by meen182; 14 Jan 2008, 15:53:54.

Comment

1024x768 MediumผสมHigh No.AA
      อยากเล่นแบบสบายๆก็ 1024x768 All Midium No.AA
      Attached Files

Comment

Originally posted by meen182 View Post
        8600 GT มันเป็นการ์ดจอระดับล่างครับ ยังไม่ถึงระดับกลางหรือสูง Crysis อาจจะปรับ High ได้บางโหมดครับ Res ก็ปรับสูงไม่ได้คครับ เพราะเกมส์นี้มันกินเสป็คเครื่องจิงๆครับ การ์ดระดับเทพยังต้องยอม แต่ถ้าเป็นเกมส์อื่นๆเช่น COD4 ยังพอปรับ High ได้อยู่ครับ การ์ดจอตัวนี้เล่ยได้ทุกบอร์ดครับไม่ต้องกังวล สบายๆ ชิวๆไป!! ครับท่าน
        ข้อดีคือมันถูก รองรับเกมส์ที่ไม่โหดได้สบายๆครับ ข้อเสียคือ มันเป็นการ์ดจอระดับล่าง ถ้าจะเล่นเกมส์ให้ลื่นอาจจะต้องปรับ Res และรายละเอียดในตัวเกมส์ให้ต่ำลง ปรับ High อาจจะได้เป็นบางเกมส์เท่านั้นครับ

ของผม asus8600gt 512mb ocนิดหน่อย all high หมดเลย เล่นลื่นมากๆ เปิดลบรอยหยักในเกม 16x เลยขอรับลื่นปรี๊ดเลยงับ (ใช้กับจอ17นิ้วนะงับ) ความละเอียด 1024x768น่ะงับ

Comment

Originally posted by Disorder_Pro_Za View Post
          ของผม asus8600gt 512mb ocนิดหน่อย all high หมดเลย เล่นลื่นมากๆ เปิดลบรอยหยักในเกม 16x เลยขอรับลื่นปรี๊ดเลยงับ (ใช้กับจอ17นิ้วนะงับ) ความละเอียด 1024x768น่ะงับ
          เกมอารัยอ่าคับ

Comment

อืม ขอบคุณครับสำหรับเรื่องการ์ดจอ ถ้าเราเลือก CPU แบบพอดีพอได้ อย่างตอนนี้ผมใส่ AMD(940)X2 Athlon5600 มันจะช่วยให้ผมเล่นเกมดีขึ้นไหม หรือว่าไม่ช่วยเลยอ่าครับ คำถามสุดท้ายละก่อนจะ ลงเกมนี้อิอิ

Comment

Originally posted by junedevil View Post
              อืม ขอบคุณครับสำหรับเรื่องการ์ดจอ ถ้าเราเลือก CPU แบบพอดีพอได้ อย่างตอนนี้ผมใส่ AMD(940)X2 Athlon5600 มันจะช่วยให้ผมเล่นเกมดีขึ้นไหม หรือว่าไม่ช่วยเลยอ่าครับ คำถามสุดท้ายละก่อนจะ ลงเกมนี้อิอิ
              มีส่วนช่วยเยอะครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                เกมอารัยอ่าคับ
                คายสิด ขอรับ

Comment

ผมมี 8600GTS น่ะ เปิด ALL high อ่ะ พอไปได้ เเต่เปิด 16AA คิดว่าคงไม่ไหวมั้ง-*-

Comment

ใม่รู้เหมือนกานก็เล่นมาจะจบเเล้วอ่ะ เเต่เล่นเกิน3ชั่วโมงมันจะกระตุกเเบบภาพค้างใป1วิอ่ะ ใม่รู้เปงใรถ้าใม่เกิน3ชั่วโมงนี้ลื่นมากๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                      X