Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไปพันทิพย์บ่อยๆ ช่วยบอกทีครับ !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครไปพันทิพย์บ่อยๆ ช่วยบอกทีครับ !

ผมมีปัญหามากๆกับการไปพันทิพย์ เมื่อไม่กี่วันมานี้ไปไม่ถึงเลย รถทั้งติดมากกกก หาที่จอดก็ยากกกก ใครใคร่รู้ช่วยบอกหน่อยเหอะว่าถ้าจะไปแล้วสะดวกทั้งรถไม่ติดมากกับหาที่จอดไม่ยาก (ไม่รู้จอดไหนได้อีก) ต้องไปช่วงวันไหนและเวลาไหนครับ

PS. อยากไปกิน A&W ที่นั้น ไม่ได้ไปนานมากๆแล้วอยากไปรื้อฟื้นความหลังเก่าๆ และไปเดินดูของด้วยเผื่อจะยกชุดเลยครับ...

-*- ผมไปจอดตรงชั้นใต้ดิน ชม.ละ 20 บาท

ไปตอนเช้าๆครับ ซัก 10 โมง แนะนำให้ไปวันธรรมดา อย่าไปวันหยุด เพราะคนจะเยอะ

Comment

ถ้าไม่ได้ซื้อของชิ้นใหญ่ชิ้นโตก็นั่ง bts ไปสิครับ
      ลงสถานีราชเทวีแล้วเดินเอาหน่อย ออกกำลังกายไปในตัว 55

Comment

ไปแท็กซี่โล้ด

Comment

ไปจอด ประตูน้ำพตินัม แล้วเดินมาครับ ถูกด้วย

Comment

ผมชอบไปลง สยาม แล้วก็เดินดูสาวๆไปเรื่อยๆ จนถึงพันทิพย์นั้นแหละ เวลากลับถ้าซื้อของเยอะก็ taxi ถ้าไ่ม่ก็รถเมล์ หรือ เดินไปขึ้นbts เอา

Comment

Originally posted by coffeback View Post
              ไปจอด ประตูน้ำพตินัม แล้วเดินมาครับ ถูกด้วย
              แพลทตินัม เสียค่าจอดไม๊ครับ

ถ้าเสียค่าจอดไปจอด Central World ก็ได้ครับ

จอดฟรี 4ชม. ซื้อของ ครบ 200 บาท จอดฟรีอีก 4 ชม. เป็น 8 ชม.

Comment

แถวนั้น รถเมล์ดีกว่า รถหาที่จอดยากครับ

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
                  ผมชอบไปลง สยาม แล้วก็เดินดูสาวๆไปเรื่อยๆ จนถึงพันทิพย์นั้นแหละ เวลากลับถ้าซื้อของเยอะก็ taxi ถ้าไ่ม่ก็รถเมล์ หรือ เดินไปขึ้นbts เอา

แหม๋สเตปเดียวกันเลยนะครับ
                  นอกจากบ้าคอมเเล้ว ยังบ้า ... ด้วย 55+

Comment

ขึ้นเรือจากท่าเดอะมอลบางกะปิ

ไปลงสุดเส้นที่ประตูน้ำ

เดินไปอีก 10 นาทีถึง

Comment

กะว่าจะไปซื้อคอมให้เค้าประกอบให้น่ะครับ ขึ้นเรือนี่คงไม่ไหวกลัวตกเรือตายก่อน น้ำเน่าเข้าปอดตาย ส่วนไปวันธรรมดาก็ดีครับแต่คงไม่สะดวก จากที่คิดๆๆน่าจะไปที่ ฟอร์จูนดีกว่ามั้ง แต่ที่พันทิพย์ร้านค้าและของน่าจะเยอะกว่ามั้ง กลัวไปฟอร์จูนแล้วของที่เราต้องการไม่ครบในร้านๆเดียว

Comment

เสาร์-อาทิตย์ ไปช่วง 10-11 โมง หาที่จอดง่ายมากครับ

Comment

เสาร์-อาทิตย์ แถวนั้น รถติดโคตร

Comment

วันธรรมดา ก็ยังติดอะ

Comment

ติดทุกวันอ่ะ 555+.

ไม่เคยเจอว่ารถไม่ติด สำหรับแถวนั้น

ถ้าอยากสะดวก ก็มอไซ ครับ เร็วดี

ถ้าไม่เอา
                              ก็ ขาไปนั่ง รถเมล์ เรือ บีทีเอส เดิน
                              ขากลับ ถ้าซื้อของเยอะ ก็ Taxi เลยครับ

Comment

Working...
                              X