Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะใช้ DX10 ต้องลง Vista อย่างเดียวเลยเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะใช้ DX10 ต้องลง Vista อย่างเดียวเลยเปล่าครับ

แบบว่าอยากเล่นเกมส์ที่เป็น DX10 อ่ะครับ เช่น Crysis ลง XP หมดสิทธิ์ใช้ DX10 ใช่ไหมครับ เกี่ยวกันเปล่า ถ้าซื้อการ์ดจอ กับเล่นเกมส์ที่ต้องใช้ DX10 ต้องลง Vista อย่างเดียวใช่ไหมครับ แต่อยากเล่นเกมส์ได้ไหลลื่นลง XP มันจะไม่กินเครื่องอ่ะครับ ถ้าไม่ได้ DX10 ก็จะลง Vista แล้ว ใช้ CPU แรงๆ FSB 1333 Mhzให้หมด เช่น E6850 3.0 GHz FSB 1333 ,Mainboard ASUS Blitz extreme FSB 1333 ผมเลือกถูกไหมครับ

ใช่ครับ ถ้าจะเล่น DX10 ต้องใช้ Vista ครับ
    ส่วนสเปคท่านผมว่า เอาอยู่แล้วแหละครับ
    ถ้ามีงบอีก เล่น DDR3 ไปด้วยเลย อิอิ

Comment

Originally posted by IX View Post
      ใช่ครับ ถ้าจะเล่น DX10 ต้องใช้ Vista ครับ
      ส่วนสเปคท่านผมว่า เอาอยู่แล้วแหละครับ
      ถ้ามีงบอีก เล่น DDR3 ไปด้วยเลย อิอิ

เชื่อผมเอาอยู่แบบพอดีๆเพราะ crysis ออกแบบมาเพื่อ4คอร์เลยใช้ Q6600 รันได้ดีกว่า E6850 แนะ ดูอย่าง 3D 06 สิโปรแกรมที่รองรับ4คอร์คะแนนCPU ขึ้นเยอะกระโดดหนี2คอร์เลย แม้Q6600 การทดสอบต่างๆแพ้E6850หมด แต่เรื่องเกมที่รองรับแล้ว4คอร์ได้เปรียบ

Comment

จะว่าไปผมก็ใช้ 8600GT แต่ไม่ใช้เวสต้า แล้วเราจะซื้อมาเพื่อ?

Comment

จ๊าก คห.3 พูดจริงเหรอครับ Crysis เหมาะกับ Q6600 รู้ได้ไงอ่ะครับ เกมส์ที่รอมานานแสนนานเลยนะเนี่ยเห็น Demo แล้วน้ำลายไหล ราคาต่างกัน ไม่ถึงพัน E6850 กับ Q6600 แต่ถ้าเลือก E6850 จะเล่นเกมสืตอนนี้ได้หลากหลายกว่าใช่ไหมครับ ถ้าถอย E6850 แล้วใช้ ASUS Blitz extreme FSB 1333,HD 2900 XT Ram 1 Gb GDDR4, Ram อาจจะเป็น DDR3 ถ้าราคาลงกว่านี้และมีปัญญาซื้อ จะเล่น Crysis ไหวไหมน้อ

Comment

สิบอกไรให้ วิสตาเด๋วนี้เค้าเล่นเกมส์ได้ลื่นพอๆกับ xp แล้วเน้อ แล้วการใช้งานก็เร็วกว่าด้วย ram 1 g ขึ้น p4 ขึ้นก็ใช้งานสบายแร้ว สวยด้วย อย่ากลัวที่จะลง ลงแล้วอย่าลืมอัพแพทวิสต้าด้วยละ

ปล.ยกเว้นคนที่ใช้โมเดม zysel รุ่นแรกสุดนี่ ไรนนี่แหละจำชื่อไม่ได้ละ เพราะต่อเน็ตจะไม่ได้

Comment

สิบอกไรให้ วิสตาเด๋วนี้เค้าเล่นเกมส์ได้ลื่นพอๆกับ xp แล้วเน้อ แล้วการใช้งานก็เร็วกว่าด้วย ram 1 g ขึ้น p4 ขึ้นก็ใช้งานสบายแร้ว สวยด้วย อย่ากลัวที่จะลง ลงแล้วอย่าลืมอัพแพทวิสต้าด้วยละ

ปล.ยกเว้นคนที่ใช้โมเดม zysel รุ่นแรกสุดนี่ ไรนนี่แหละจำชื่อไม่ได้ละ เพราะต่อเน็ตจะไม่ได้
              เวสต้าใช้แล้ว OC ดีขึ้นไหมครับ ???

Comment

ดีกว่าเดิมหน่อยนะ(หน่อยเดียวนะ)

Comment

ถ้า ซื้อ VGA ซัพ Dx10 แล้วไม่ลงวิสต้า คุณซื้อมาทำไมอ่าครับ ผมก็อยากจะระบายเรื่องนี้เหมือนกัน
                  เพราะว่า ATI อะปัญหาเรื่อง Driver Series 2000 หน่ะเยอะโคดๆ ถ้าคุณไม่ลง Vista 64bit แล้ว มาโวยวายเรื่อง เล่นเกม แล้วไดรเว่อบั๊กมั่ง เกมมีปัญหามั่ง มันก็แย่นะครับ ที่ จะลงเอาแต่ XP

ปล. ผมว่าถ้าจะเอามาเล่นเกม ไปเอา nvidia มาเล่นดีกว่าครับ ปัญหาน้อยมากเลย ผม อคติกับ ATI หลายอย่างมากเลยตอนนี้ ถ้า เกม ครายซิส ออกมา กะว่าจะ ขายตัวเดิมซื้อ 8800gts ละ

Comment

Working...
                  X