Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM DDR2 APACER 2GB/667 ดีปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM DDR2 APACER 2GB/667 ดีปะครับ

RAM DDR2 APACER 2GB/667 ดีปะครับ
    แรมยี่ห้อ apecer นี่ดีปะครับ ระหว่าง apecer กับ kingston อันไหนดีกว่ากันอะครับ
    เห็นว่า RAM DDR2 APACER 2GB/667 มันถูกดี 1200 กว่าบาท 2 กิ๊กด้วยครับ
    ไม่อยากเปลืองช่องใส่แรมในเมนบอร์ดอะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับว่ามันดีไหมอะครับ ขอบคุณมากครับ

2GB/667 1200 ไช่หรอครับ ?? APACER เนี่ยน่ะ

Comment

1g*2 ปะคับ ถ้าเอามาใช้งานทั่วไปไม่ต่างคับ ดูที่ประกันด้วย

Comment

ผมเข้าเว็บไปดูที่ร้าน M&D อะครับ

RAM DDR2 APACER 2GB/667
        1,290.00 บาท

http://www.mdcomputer.co.th/md/catal...roducts_id=574

Comment

อืมก็คุ้มดีนะ 1g=750 *2 =1500

2g*1 = 1290 ต่างกันตั้ง 210 บาท

Comment

ใช้งานทั่วไป ยี่ห้อไหนก้อไม่ต่างกัน

Comment

ดันๆๆ

Comment

Apacer ไม่ค่อยดีครับ ผมรับเคลมบ่อยมากๆ Kingston/Kingmax ก็พอครับ ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

ใช้งานทั่วไปไม่ต่างครับ

Comment

อีกเสียงครับ Kingston/Kingmax น่าจะชัวกว่า

Comment

ใช้ 1G x 2 อยู่ Apacer เหมือนกัน ดีครับ หิหิหิ (เครื่อง PC)

Comment

ใช้ 2GBx4 อยู่ครับ Apacer ตัวนี้เลย ราคาถูกดี อัดไปไกลถึง 933MHz@5-5-5-15 ไฟ 2.2 ซื้อจา่ก JIB ครับ
                        แต่มีตินิดนึงครับ ซื้อมา 4 แถว ตอนแรกใช้ไม่เจอปัญหา แต่พอเล่นหนักๆ เข้ามันรวน นึกว่าเป็นเพราะบอร์ด แต่พอลองกับ memtest86 ดูเจอว่ามีปัญหา 1 แถว เลยต้องเอาไปเปลี่ยน โชคดีที่ JIB เชียงใหม่เปลี่ยนให้เลย

Comment

ดีครับ เพิ่งลองเมื่อคืนนี้เอง สดๆ เลย 667 @1000 ไฟ 2.2 เอง ยี้ห้อนี้แหละ 667 2กิก/แถว แต่ลองแค่แถวเดียวเองครับ ได้มาแถวเดียว

Comment

ถอยมาแล้วเหมือนกันครับ ไฟ2.1

Comment

อย่าเสี่ยงเลยคับ....ซื้อ 1 *2 ดีกว่า ทำ dual ได้ด้วย...เกิดเสียขึ้นมา...ก็ไปตัวใดตัวหนึ่ง..เท่านั้น...ยังเหลือให้ใช้งานได้....
                              แถมประกันไม่ชัวร์...Rox ยังเชื่อถือ..เคลมได้ง่ายกว่าคับ....

Comment

Working...
                              X