Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเล่าของประกันร้าน HWH ;))

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเล่าของประกันร้าน HWH ;))

ขอฝากบริการของร้านHWH [Hardware House] ครับ อยากจะบอกว่าบริการเค้าดีจริงๆ ผมซื้อฮาร์ดเเวร์กับร้านนี้มานานละ รวมถึงเรื่องที่จะฝากกับเพื่อนชาวOCZด้วยครับ

ผมได้ซื้อหูฟังรุ่นนี้ครับ Creative EP 510 ราคา 490 บาท

และเเล้วเวลาผ่านไป หูฟังข้างนึงก็เกิดใช้งานไม่ได้ครับ ผมจึงเอาไปเคลม จึงได้ใบนี้มา ; ))

เอาไปเคลมวันที่ 23 เดือนมีนา ครับ เเต่ของได้วันที่ 12 เมษาครับ(อาจจะนานนะ เเต่ผมไม่ได้รีบใช้)

วันที่ 6 เมษา พนักงานจากศูนย์ใหญ่HWH โทรมาหาผมครับ

HWH: สวัสดีคะ คุณธีรดนย์ใช่มั้ยคะ?
    beertd:ใช่ครับ ใครหรอครับ?
    HWH:อ่อ โทรจากบริษัทHWHอ่ะคะ
    beertd:ครับมีอะไรหรอครับ?
    HWH:เรื่องที่เอาหูฟังมาเคลมอ่ะคะ คือตอนนี้รุ่นที่เอามาเคลมของหมด ก็เลยจะเอาตัว Creative Ep 830 ไปเเทน นะคะ
    beertd: อ่อครับ(เเล้วผมก็เปิดเเม็กกาซีนของHWHดูซักพักเจอราคา อึ้งเลย!) อ๋อ ที่ตัวละ 1990 บาท ปะครับ
    HWH: ใช่คะ
    beertd: (ณ เวลานี้ ทำอะไรไม่ถูกเลย ตอบกลับไปว่า) ขอบคุณมากๆครับ
    HWH: สวัสดีค่ะ

ตัวนี้ครับ ของในกล่องเยอะ จริง!

คือบางที ครั้งนี้ผมโชคดีนะครับ ที่ซื้อหูฟังตัวละ 490 บาท เเต่เอาไปเคลมได้ตัวละ 1900 บาทมาเเทน อาจไม่เป็นอย่างนี้ทุกคนครับ เเต่อยากจะบอกต่อว่า ร้านนี้ บริการตั้งเเต่ เดินเข้าร้านเลยครับ รวมถึงบริการหลังการขาย การพูดจาดีก็หมดครับ ขอบคุณ OCZ ครับ ที่ให้พื้นที่ในการเเชร์ประสบการณ์ครับ

ดีแหะ

แต่ทุกคนอาจไม่โชคดีอย่างนี้ (หมายถึงได้เปลี่ยนของแพงนะครับ)

Comment

ต้องเพิ่มเงินปะเบียร์

Comment

Originally posted by jomnut View Post
        ต้องเพิ่มเงินปะเบียร์
        ไม่เพิ่มอ่ะนัท ; ))

Comment

Originally posted by beertd View Post
          ไม่เพิ่มอ่ะนัท ; ))
          โห เด็ดจัง ...

Comment

โชคดีนะครับนี่

Comment

Originally posted by arms_made View Post
              โชคดีนะครับนี่
              โชคดีามาก อ่า ฮ๋าๆๆ

Comment

ถ้าผมเป็นเหมือนคุณ ผมจะเอา Pentium เป็นเคลม แล้วของหมด กลายได้มาเป็น Core i7 555+

Comment

Originally posted by arms_made View Post
                  ถ้าผมเป็นเหมือนคุณ ผมจะเอา Pentium เป็นเคลม แล้วของหมด กลายได้มาเป็น Core i7 555+
                  กรรม ><!

อันนี้ โหด ! 55

Comment

โชคดีจริงวุ้ย

Comment

มาคอนเฟริ์มนะครับ ผมก็ประทับใจเรื่องการเคลมกับร้าน hwh ครับ
                      1.ประสบการณ์เคลม psu silverstone Zeus 650w 3 ครั้ง ซื้อมาวันแรกเอาไปเปิดมันแต๊บ ส่งเคลมครับภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ได้มาใช้ 1 เดือน พังไปอีก เอาไปเคลมอีก ได้ตัวใหม่มาแต่เป็นรุ่นเก่า ใช้ไป 3 เดือน พังอีก เอาไปเคลม 1 อาทิตย์ได้ทีนี้ให้ยกกล่องใหม่มาทั้งกล่องเลยครับ ประทับใจมากครับ (อันนี้พูดจริง ๆ ไม่ได้ประชดนะครับ)
                      2.เคลม 7300gt ของไม่มีอัพให้เป็น 8500gt ไม่ต้องเพิ่มเงิน เวลา 1 เดือนครับ
                      3.เคลม 295 1 pcb ได้กลับมาเป็นตัว 2 pcb (ตัวใหม่ไม่วนซ่อม) เวลาในการเคลม 4 วัน ^ ^

Comment

ทำไมผมเคลมแรม 7 รอบยังไม่ได้ของดี เลยขายต่อถูกๆ แบบบอกว่ายังไม่เทส - -

Comment

ประกันเจ้านี้แจ่มจริง เคยเคลมการ์ดจอเมื่อหลายปีที่แล้ว

ผมทำน็อตยึดซิงค์หัก เอาไปเคลม เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ถ้าเป็นเจ้าอื่นสงสัยโดนตัดประกันไปแล้ว

Comment

เย้ๆ ดีใจจังที่ตรูซื้อกาดจอจากร้านนี้ หวังว่าถ้ามันเกิดเจ๊งขึ้นมาวันใดวันหนึ่งคงได้บริการเคลมที่ประทับใจนะครับ

ว่าแต่ประกันของ hwh ชื่ออะไรหรอครับ คุ้นๆว่า elc ไรเนี่ยแหละ

Comment

Originally posted by bobbangtor View Post
                              มาคอนเฟริ์มนะครับ ผมก็ประทับใจเรื่องการเคลมกับร้าน hwh ครับ
                              1.ประสบการณ์เคลม psu silverstone Zeus 650w 3 ครั้ง ซื้อมาวันแรกเอาไปเปิดมันแต๊บ ส่งเคลมครับภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ได้มาใช้ 1 เดือน พังไปอีก เอาไปเคลมอีก ได้ตัวใหม่มาแต่เป็นรุ่นเก่า ใช้ไป 3 เดือน พังอีก เอาไปเคลม 1 อาทิตย์ได้ทีนี้ให้ยกกล่องใหม่มาทั้งกล่องเลยครับ ประทับใจมากครับ (อันนี้พูดจริง ๆ ไม่ได้ประชดนะครับ)
                              2.เคลม 7300gt ของไม่มีอัพให้เป็น 8500gt ไม่ต้องเพิ่มเงิน เวลา 1 เดือนครับ
                              3.เคลม 295 1 pcb ได้กลับมาเป็นตัว 2 pcb (ตัวใหม่ไม่วนซ่อม) เวลาในการเคลม 4 วัน ^ ^
                              เห้อ ทำไมนครศรีธรรมราชไม่มีร้านแบบนี้บ้างหว่า มีแต่ J.I.B ร้านเดียว ร้านอื่นๆ(ที่ดังๆ ในจังหวัด)

ของเสียต้องซื้อใหม่อย่างเดียวไม่รับเครม ถ้ารับก็รอกันครึ่งปีกว่าจะได้ของ ยิ่งคิดยิ่งเครียด =="

Comment

Working...
                              X