Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 enterprise เปืดคอมช้ามากมาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 enterprise เปืดคอมช้ามากมาย

ผมลงวินโดว์ 7 enterprise มาเปิดเครื่องมาพอมาหน้า destrop รอนานมากว่าจะเล่นได้รอนานเป็น 5-6 นาทีมันเกี่ยวกับอะไรครับ ผมลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัส kasperspy 2011 เกี่ยวกันไหมครับท่านผู้รู้ช่วยบอกที

Originally posted by samada007 View Post
    ผมลงวินโดว์ 7 enterprise มาเปิดเครื่องมาพอมาหน้า destrop รอนานมากว่าจะเล่นได้รอนานเป็น 5-6 นาทีมันเกี่ยวกับอะไรครับ ผมลงโปรแกรมแอนตี้ไวรัส kasperspy 2011 เกี่ยวกันไหมครับท่านผู้รู้ช่วยบอกที
    destrop = ใช่ Desktop หรือเปล่าครับ?
    spec ???

Comment

ครับ core 2 2.20 ram 2gig
      Graphics nvidia gefore 105 m

Comment

Harddisk อะไรครับบางที่ Harddisk เก่าก็ทำให้เครื่อง Boot ช้าได้ ผมเคยเอา Harddisk 160GB ตัวเก่ามาใส่ Boot เข้า Windows 7 ช้ากว่าเดิม จากที่เคยใส่ 1TB Boot เข้า Windows 7 ครับ
        ส่วน kasperspy 2011 ก็มีส่วนทำให้ช้าลงเหมือนกัน

Comment

ถึงจะบูทช้าแต่ผมว่าที่ผมใช้อยู่ตอนใช้งานในวินโดว์ไวมากนะครับ

Comment

ฮาดดิส ก็ติดมากับตัวเครื่องละครับ com ผมเป็น labtop อะครับไม่ใช่ pc เอาเป็นมันเป็นเพราะสาเหตุอะไรหรอครับ แต่ผมสังเกตุดูมันช้าเพราะว่าkaspespy พอ kasperspy รันมามันก็เล่นได้ปกติ แต่ก็ยังงงเหมือนเดิมว่า แค่kasperspyมันต้องรันถึงห้านาทีเลยหรอ กว่าจะเล่นคอมปกติได้

Comment

labtop อืมน่าจะเป็นที่ spec ความเร็วสู้ไม่ไหวด้วยครับ

ส่วน HDD ยังข้อมูลเยอะ ยิ่งจุเยอะใส่ข้อมูลเยอะๆทำให้ช้าแน่อนครับ

Comment

Working...
              X