Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II ใส่ Corsair H100 ด้านบน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aekshow View Post
    ดีครับ ช่วยๆกันลงครับ ห้องนี้จะได้ไม่เหงา และเป็นแนวทางให้คนเริ่มคิดจะทำโน้น ทำนี่ กับ คอมของตัวเอง หลายๆแนวคิด หลายสมอง และสองมือ สนุกสนานกันครับ
    ขอบคุณครับ คุณเอก ชื่อเล่นเดียวกับผมเลย
    สอบถามนิดนึงครับไม่ทราบว่าจะหา หลอดไฟ 3mm แบบทนทนได้ที่ไหนบ้างครับ ผมซื้อหลอดสีม่วงมาขาดไวมาก ใช้ไม่ถึงครึ่งปีเลยขาดเกือบหมดครับ

Originally posted by takumi619 View Post
    มีแยกขายต่างหากไหมครับ
    ไม่มีครับ จะเอากี่ตัวเดี๋ยวผมส่งให้
    Last edited by Comscience2k; 23 Mar 2015, 08:38:13.

Comment

หลอดขาดบ่อย ต้องเพิ่มค่า R ครับ สว่างน้อยลง แต่ ทนกว่า ใส่R ค่าเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
        หลอดขาดบ่อย ต้องเพิ่มค่า R ครับ สว่างน้อยลง แต่ ทนกว่า ใส่R ค่าเท่าไหร่ครับ
        ที่ผมซื้อมามันเป็นหลอด LED Super Bright ปกติมันก็กินไฟ 5V. ผมเอาใส่กับ พัดลม 90CFM ไฟเลยสว่างน้อยลงไปอีกครับ เลยไม่ได้ใส่ตัว R แต่มันไมทนเลยครับ

Comment

รู้สึกจะเฉพาะ สีม่วงยูวี นะครับ ที่ 5V นอกนั้น ก็ 3V +- นิดหน่อยแล้วแต่สี แต่ถึงยังใง ก็ควรใส่R ค่าน้อยๆใว้ซักตัว ใช้ได้ทนทานขึ้นแน่นอนครับ

Comment

รู้สึกจะเฉพาะ สีม่วงยูวี นะครับ ที่ 5V นอกนั้น ก็ 3V +- นิดหน่อยแล้วแต่สี แต่ถึงยังใง ก็ควรใส่R ค่าน้อยๆใว้ซักตัว ใช้ได้ทนทานขึ้นแน่นอนครับ
            สีม่วงปกติมันก็ไม่ค่อยสว่างอยู่แล้ว 555+

Comment

มีทริปฝากรูปมาฝากครับ

https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3892949

Comment

เอารูปเก่าๆ มาแจมครับ

ใส่กับ CM Seidon 240M ของผมใช้รูน๊อตเดิม แต่หั่นให้โล่งหมดเลย เสียงเบาลง ลมแรงขึ้นอีกหน่อย

Comment

Originally posted by osxp View Post
                  เอารูปเก่าๆ มาแจมครับ

ใส่กับ CM Seidon 240M ของผมใช้รูน๊อตเดิม แต่หั่นให้โล่งหมดเลย เสียงเบาลง ลมแรงขึ้นอีกหน่อย

แชร์กันครับโมได้หลายแบบ 555

Comment

Working...
                  X