Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยลาก ให้ทีมือใหม่ค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยลาก ให้ทีมือใหม่ค้าบ

CPU C2D E6300
    Mb Ga 965p ds3
    Ram OcZ 2*2Gb 800
    Vga XFX 9800GTX+ 512

ผู้ใจดีช่วยเซต Biosให้หน่อยครับ มือใหม่ค้าบ

ลดตัวคูณ ทดแรม 1:1 ไฟยังไม่ต้องปรับก็ได้ ล็อกไว้ที่ค่ามาตรฐาน

แล้วก็เพิ่มบัสเลยครับ อิอิ

แค่นี้แหละ

คำเตือนน!!!! อย่าหักโหมนะ แต๊บมาไม่รุด้วย เอิ๊กๆๆ

Comment

Originally posted by mosseser View Post
      ลดตัวคูณ ทดแรม 1:1 ไฟยังไม่ต้องปรับก็ได้ ล็อกไว้ที่ค่ามาตรฐาน

แล้วก็เพิ่มบัสเลยครับ อิอิ

แค่นี้แหละ

คำเตือนน!!!! อย่าหักโหมนะ แต๊บมาไม่รุด้วย เอิ๊กๆๆ
      ขอรายละเอียดมากกว่านี้มากๆเลยนะคับ ผมมือใหม่คับ

Comment

ก็ตามนั้นครับ....ท่าลองไปอ่านวิธี OC เบื้องต้นที่หน้าเเรกดูครับ

จะบอกว่าเริ่มต้นปรับไรบ้าง จริงๆ ไม่เยอะครับ ท่านพอใจเท่าไหร่ละครับ

ที่สำคัญที่มีอยู๋มันไปได้เท่าไหร่ อย่าไปหักโหมอย่างที่ท่านข้างบนว่าครับ

แบบผมง่ายๆ ก็ลองเพิ่มไปซัก 20-30% ของที่มันเป็นอยู่ก่อนครับ

ที่บัส CPU ครับ ที่เหลือก็ AUTO ได้สบายครับ ลองดูเเรกๆ ก่อน อย่าเพิ่งรีบครับ

กลังจากนั้น ถ้าเอาอยู่ แล้วก็ลงอ ทดเเรมตามไป ครับ ทเท่าไหร่ไหว ก็ว่ากันไป....

ถ้ามาก ก็ต้องเพิ่มไฟ cPU ตามด้วยครับ เเรกๆลอง AUTO ดู แล้วเช๊คดูว่า มันกินไฟอยู่เท่าไหร่

ถ้าเพิ่มอีก เปิดติดเล่นได้ ก็เล่นไป แต่ถ้าดับ รึไม่ติด ก็เพิ่มไฟ ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะนิ่งครับ

ต้องค่อยๆทำไปครับ........นี่เบื้องต้นง่ายๆนะครับ เพราะว่า ผมก็ทำแค่นี้ครับ ไม่เอาไรมาก

เพราะว่า เด๊ยวมันรองรับไปเยอะครับ ง่ายขึ้นเยอะ (ถ้าไม่โหดมากนะครับ) เอาเเค่เล่นได้กว่าเดิมอ่ะครับ

อย่าลืมเรื่องความร้อนนะครับ......ที่เหลือรอท่านอื่นละเอียดๆ ครับ

Comment

Working...
        X