Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเครื่องผมมันมองเห็นรูป Drive เป็นรูปแปลกๆอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเครื่องผมมันมองเห็นรูป Drive เป็นรูปแปลกๆอ่ะครับ

ตามรูปอ่ะครับทำไมมันเป็นแบบนี้อ่ะครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ
    Attached Files

ฮือๆๆๆๆ ไม่มีใครมาช่วยผมเลยอ่ะ

เอ้าดันเอง อึ๊บๆๆๆ

Comment

โดนไวรัสปะคับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        โดนไวรัสปะคับ
        คิดว่าไม่น่าโดนนะครับ คือเมื่อคืนผมพึ่งลงวินโดว์ใหม่อ่ะครับ พอลงเสร็จมันก็เป็นแบบนี้เลยอ่ะครับ

Comment

มาแปลก O.o!
          กด refresh หายมะงับ +=a
          หรือ reboot เครื่องใหม่ เคยเป็นแต่กับ file แต่ก็เฉพาะกับพวก HDD รอบต่ำๆ + เปิดเข้า folder ครั้งแรกๆ รอบซักพักมันก็หายเอง ยกเว้น window เริ่มเอ่อๆ ก็มะหายแต่ กด refresh แล้วหาย

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            มาแปลก O.o!
            กด refresh หายมะงับ +=a
            หรือ reboot เครื่องใหม่ เคยเป็นแต่กับ file แต่ก็เฉพาะกับพวก HDD รอบต่ำๆ + เปิดเข้า folder ครั้งแรกๆ รอบซักพักมันก็หายเอง ยกเว้น window เริ่มเอ่อๆ ก็มะหายแต่ กด refresh แล้วหาย
            ไม่หายอ่ะครับ reboot เครื่องก็แล้วมันก็เปนอยู่อย่างนี้อ่ะครับเซ็ง

Comment

จะตกแล้วววว ดันนนนนนนนนนน

Comment

ดันรอผู้รู้คร๊าบบบบบบบบบบบบ

Comment

รอดูแนวทางดีๆก่อน ถ้าไม่มีแล้วลองแบบ
                  เก็บข้อมูลเฉพาะไดร์ D: ออกมาก่อนแล้วลอง Format(เฉพาะ D ดูนะครับว่ายังเป็นอยู่อีกหรือป่าว
                  Last edited by golf9080; 16 Dec 2007, 00:54:01.

Comment

น่าจะไวรัสนะครับ ของเพื่อนผมเคยเป็นแบบเดียวกับท่าน สแกนไวรัสปรากฏว่ามีไวรัส สแกนเสร็จรีสตาร์ทหาย

Comment

ติดไวรัสแล้วงับ
                      วิธีแก้ที่ง่ายที่สุด ฟอแมท ลงวินโด้ใหม่ update antivirus แล้วสแกนไดร์นั้นก่อนเปิด

Comment

ดันๆ ไม่เคยเป้นครับ

Comment

ถ้าแสกนไวรัสดูแล้วไม่หาย
                          ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ ครับ

ลองเอา Sp2 แท้(ไม่แปลงเละ) ลงดูอาจจะหาย

Comment

เพิ่งเห็นเหมือนกันที่โน้ตบุ๊ตเครื่องหนึ่ง ไอคอนของไดรฟ์ D เป็นรูปของไวเลส เป็นมาตั้งแต่วินโดวส์ตัวเดิม ลองฟอร์แม็ตแล้วลงวินโดวส์ใหม่ก็ยังขึ้นไอคอนแบบเดิม ลองไปเปลี่ยนใน Folder Options แล้วก็ไม่ได้ผล (ยังไม่ได้ลองใช้โปรแกรมอื่นๆปรับแต่งดู)

ดังนั้น คำแนะนำว่าให้ฟอร์แม็ตแล้วลงวินโดวส์ใหม่ จึงไม่น่าจะใช้ได้ในกรณีนี้

Comment

ไมได้โดนไวรัส............นะ

Comment

Working...
                              X