Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นไปได้ไหม!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นไปได้ไหม!!!

อย่างเช่น VGA ที่เขียนว่าแชร์แรมได้สูงสุดประมาณ 256 จากแรมปกติในเครื่อง ถ้ามีแรมในเครื่องเยอะอย่างเช่น 4 G หรือ 3 G แรม VGA จะแชร์ได้มากกว่า 256 ได้ไหมครับ!!!!

มันแชร์ได้สูงงสุด 256 ก็คือได้แค่นั้นครับ มากกว่านั้นไม่ได้ครับ ถึงแม้จะใส่ 16GB ก็ตาม

ผมเข้าใจที่ท่านถามถูกไหมครับเนี่ย *-*
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

อืม อาจจะได้มั้งครับ หิหิหิ

Comment

คงเปนเชนนั่นมั้งคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          อืม อาจจะได้มั้งครับ หิหิหิ
          แล้วของท่านทำไหมได้เกือบ สองกิ๊กเลยครับ ตามลายเซนต์ ผมเข้าใจถูกเปล่าหว่า

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
            มันแชร์ได้สูงงสุด 256 ก็คือได้แค่นั้นครับ มากกว่านั้นไม่ได้ครับ ถึงแม้จะใส่ 16GB ก็ตาม

ผมเข้าใจที่ท่านถามถูกไหมครับเนี่ย *-*

ถูกแล้วครับท่าน!!! ได้เท่านี้จริงหรอครับ แย่จัง!!!

Comment

Originally posted by Sinplug View Post
              แล้วของท่านทำไหมได้เกือบ สองกิ๊กเลยครับ ตามลายเซนต์ ผมเข้าใจถูกเปล่าหว่า

ผมเกรงว่านั่นไม่ใช่ Memory ของ การ์ดจอหน่ะสิครับ ...
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by Sinplug View Post
                เพราะ...

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  เพราะ...

ถ้าของท่านนี้แชร์ได้จริงตามลายเซนต์ ก็แสดงว่ามันแชร์ตามแปรผันตรงกับแรมในเครื่องที่มีอยู่สิครับ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

Comment

แต่....

Comment

2 OS มีบางอย่างมีแตกต่างกัน ขอรับ
                      ต้องลองใช้ๆ ดู อะ Vista อาจจะมีบางอย่างที่แจ่มมั้ง นะ
                      *หลักๆ ผมก็ใช้ XP นั้นละ ^^

Comment

2 OS มีบางอย่างมีแตกต่างกัน ขอรับ
                        ต้องลองใช้ๆ ดู อะ Vista อาจจะมีบางอย่างที่แจ่มมั้ง นะ
                        *หลักๆ ผมก็ใช้ XP นั้นละ ^^

สรุปแล้วมันแชร์ได้มากกว่านี้ไหมครับ หรือมันเกี่ยวกับ OS ในการแสดงผล ถ้าใช้ Vista อาจจะแชร์ได้มากแต่ความจริงจะแชร์ได้มากไหมยังไม่รู้แต่ Xp แชร์ได้แค่ 512 เท่านั้ีน

Comment

แชร์ไปก็เท่านั้นครับ ผมเคยลอง AliveNF6G กับ Vista แรม 3GB ปรับในไบออส 256
                          เข้าวินโดวส์มันแชร์ไปซะพันกว่า

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            แชร์ไปก็เท่านั้นครับ ผมเคยลอง AliveNF6G กับ Vista แรม 3GB ปรับในไบออส 256
                            เข้าวินโดวส์มันแชร์ไปซะพันกว่า
                            สรุปแล้ว Vista มันหลอกว่า แชร์แรมให้ VGA เยอะหรอครับ จริงๆแล้วมันไม่ได้แชร์เยอะขนาดนั้น

Comment

มันมี Fixed Mode กับ DVMT Mode นิ

Comment

Working...
                              X