Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิ เท่าไหร่หรอครับ ถึงเรียกว่าร้อนสำหรับ CPU AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิ เท่าไหร่หรอครับ ถึงเรียกว่าร้อนสำหรับ CPU AMD

ผมเพิ่งถอย Crosshair II มาเมื่อคืน ผมก้อลองคล็อคไปถึง 3.2 อุณหภูมิ ขึ้นไป 55 (ห้องแอร์นะครับ) ผมเลยพอเลย ผมกลัวมันใหม่อ่าครับ

เลยมาถามท่านๆก่อนว่า เท่าไหร่ถึงเรียกว่าร้อนครับ

เกิน60ขึ้นไปค่อยว่ากันครับ

Comment

55 หหุหุ เย็นกว่าของเราอีก

Comment

Originally posted by K8 View Post
        เกิน60ขึ้นไปค่อยว่ากันครับ
        ไม่เกิน 60 นี้ ไม่มีปัญหาใช้ไหมครับ

Comment

Idle ไม่เกิน 70c
          full ไม่เกิน 100c

Comment

ชื้อบอร์ดมากี่บาทค่ะ

Comment

ผมลาก3.0 ฟลูเกือบ70แหนะ
              ห้องแอร์นะ
              เสียวๆ

รอเล่นน้ำก่อนค่อยลากต่อ

เอิ้กๆ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                ผมลาก3.0 ฟลูเกือบ70แหนะ
                ห้องแอร์นะ
                เสียวๆ

รอเล่นน้ำก่อนค่อยลากต่อ

เอิ้กๆ

อีน่อมของเธอมันร้อนแรงนี่ค่ะ

Comment

Originally posted by ann_za View Post
                  อีน่อมของเธอมันร้อนแรงนี่ค่ะ
                  ยอมรับครับว่าร้อนจริง

แต่แรงนี่.................

แฮะๆๆๆ

Comment

Originally posted by ann_za View Post
                    ชื้อบอร์ดมากี่บาทค่ะ
                    10400 ครับ

Comment

Originally posted by soul View Post
                      ไม่เกิน 60 นี้ ไม่มีปัญหาใช้ไหมครับ
                      เกินได้ครับ ในช่วง60-70ถือว่ายอมรับได้ แต่ถ้าจะ OC หาซิ้งก์ดีๆมาเล่นดีกว่าครับ เล่นน้ำลำบากเปล่าๆ ขี้เกียจดูแล

Comment

ซิ้งเดิม AMD 70 นี้ ถึงจะเรียบ อุ่นๆ ครับ 60+ เรียก ปกติหรือจะเรียกเย็นก็ได้

ในความคิดผมนะ

Comment

ผม51งะ Phenom9550

Comment

Originally posted by s38593 View Post
                            ผม51งะ Phenom9550
                            ของผมซิงค์เดิม ลากไปที่ 2.5
                            อุณหภูมิห้อง29

Comment

ของผม Athlon 64x 4800+ ลากไป 2.7 อุณหภูมิปาเข้าไป65-66น่ากลัวว่าร้อนไปป่าวครับ อุณหภูมิห้องก็ไม่ได้เปิดแอร์ช่วงนี้ด้วยอะครับก็น่าจะ30 มันจะร้อนไปป่าว

Comment

Working...
                              X