Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ Gig GTX 460 ใน GPU-z ไม่มี PhysX ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ Gig GTX 460 ใน GPU-z ไม่มี PhysX ครับ

ผมใช้ win 7 64bit ครับ Gpu-z 0.4.6
    กรณีที่ผมลองแล้ว คือ
    1. reinstall vga driver ลองทั้ง version 258.96 และ 260.63 ยังคงไม่มี physx ใน gpu-z
    2. ลองใช้ driver sweeper ถอดทั้ง driver และ physx ใน safe mode ก็ไม่หาย

ช่วยผมด้วยครับ

3. format ลงวินโดวส์ใหม่หมด
    4. เคลม ( สงสัยตัวนี้ Nvidia ลืมยัด PhysX มาให้ กำ ฉึก ฉึก )

Comment

จั่งซิ มันต้องถอน จั่งซี่ มันต้องถอน

เคยเป็นครั้ง1 ผมถอนไดรเวอร์ออกให้หมด แล้วลงใหม่อีกรอบก็ได้นะ กำ

เข้าไปดูใน nvidia control panal ตรง physx ดูยัง ได้เปิดไว้ป่าว กำ
      Last edited by maxx2007; 20 Sep 2010, 18:44:56.

Comment

ไป ที่ ไดรฟ C เเล้ว หา folder Nvidia เเล้ว คลิก เข้าไป หา ไฟล PhysX เเล้ว ก็ กด ลง(ไม่ต้องไปกดไฟลset up เเล้ว นะ กด ที่PhysXเลย

Comment

ลองเพิ่ม คือ
          1. control panel ทั้งตั้ง auto select หรือ on GTX 460 ก็ไม่หายครับ
          2. เข้าไปที่ folder physx และกดลง physx ก็ไม่หายครับ

ช่วยทีครับ ไม่อยากลงวินโดวใหม่ และ ไม่อยากเครมใหม่ เพราะอยู่ที่ยะลา ไกลมากอะครับ มีการ์ดอยู่ตัวเดียวด้วย ซื้อจาก jedi อยากลองหาวิธีก่อนอะครับ

Comment

Originally posted by arabas View Post
            ลองเพิ่ม คือ
            1. control panel ทั้งตั้ง auto select หรือ on GTX 460 ก็ไม่หายครับ
            2. เข้าไปที่ folder physx และกดลง physx ก็ไม่หายครับ

ช่วยทีครับ ไม่อยากลงวินโดวใหม่ และ ไม่อยากเครมใหม่ เพราะอยู่ที่ยะลา ไกลมากอะครับ มีการ์ดอยู่ตัวเดียวด้วย ซื้อจาก jedi อยากลองหาวิธีก่อนอะครับ
            คงไม่มีทางแล้วล่ะ ต้องลงวินโดว์ใหม่สถานเดียว
            มันเป็นที่ soft ware อยู่แล้ว

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

เวลาเล่นเกมหรือทดสอบ Fluidmark ทดสอบโหมด Hardware ได้มั้ยล่ะครับ ถ้าได้ก็ไม่ต้องไปสนใจมันหรอก

Comment

Originally posted by Some1 View Post
                  เวลาเล่นเกมหรือทดสอบ Fluidmark ทดสอบโหมด Hardware ได้มั้ยล่ะครับ ถ้าได้ก็ไม่ต้องไปสนใจมันหรอก
                  ทดสอบโหมด Hardware ใน fluidmark ยังไงครับ ไม่เห็นมีให้ติ๊กอะไรเลย ของผมเวอชั่น 1.2.0 ครับ

Comment

ลองใช้ PhysX FluidMark เทสดูสิครับ ว่าเฟรมเรตปกติหรือป่าว

Comment

กำ manli gtx465 ผมก็ไม่มี T-T

Comment

Originally posted by vibe View Post
                        ลองใช้ PhysX FluidMark เทสดูสิครับ ว่าเฟรมเรตปกติหรือป่าว
                        Global SCORE: 55 points (60000 ms) - CPU PhysX
                        PhysX: 55 (9 SPS) - GraphX: 55 (9 FPS)
                        3 emitters - Particles: 59940
                        Multi-core:ON - Async mode: OFF
                        Res:1018x733(W) - MSAA:0X - PostFX:OFF
                        NVIDIA GeForce GTX 460
                        8.17.12.5896 (7-9-2010) - nvoglv64
                        core:715MHz - mem:1800MHz - shader:1430MHz
                        Intel(R) Core(TM) i7 CPU 930 @ 2.80GHz
                        2806 MHz 6135 MB
                        Windows 7 64-bit build 7600 [No Service Pack]
                        PhysX ver. 9100513 1 GPUs (SLI OFF)

Comment

ได้คำตอบแล้วครับ คือ ตอนแรกผมใช้ driver sweeper 2.1 แล้วผมไปเจอ 2.5 เลยลองใช้ดู ผลปรากฏว่า physX ติ๊กแล้วครับ และ fluidmark วิ่งฉิวอยู่ที่ 61 - 66 จากเดิม 9 -10 FPS เลยครับ

Comment

เยี่ยม! ปิดคดี!!!

Comment

ไปโหลดนี่มาติดตั้งครับ
                              PhysX_9.10.0513

หาในอากู๋เลย

Comment

Working...
                              X