Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านผู้รู้ช่วยที ซื้อphenom II X3 720 BEมาแต่ใช้โปรแกรมcpu-zเช็คแล้วเป็นX3 720เฉยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านผู้รู้ช่วยที ซื้อphenom II X3 720 BEมาแต่ใช้โปรแกรมcpu-zเช็คแล้วเป็นX3 720เฉยๆ

สวัสดี ครับ ท่านผู้รู้ ทุกๆท่าน ผมมีเรื่องขอความ ช่วยเหลือหน่อครับ ผมซื้อ phenom II X3 BE มาจากพันทิพย์ครับ แต่พอประกอบเครื่องเสร็จแล้วใช้โปรแกรม cpu-z เช็คกลับเป็น phenom II X3 720 ไม่ใช่ BE ผมไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากทางร้าน หรือเป็นที่ board ผมใช้ mb ga-ma790fxt-ud5p ของ gigabyte ram g.skill 4gb/1333 2 แถว รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบให้ผมด้วยนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้จะเปลี่ยนกับทางร้านได้หรือปล่าวก็ไม่รู้ ผมขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านเลยนะครับ(เครียดมั๊กๆ)

สวัสดี ครับ ท่านผู้รู้ ทุกๆท่าน ผมมีเรื่องขอความ ช่วยเหลือหน่อครับ ผมซื้อ phenom II X3 BE มาจากพันทิพย์ครับ แต่พอประกอบเครื่องเสร็จแล้วใช้โปรแกรม cpu-z เช็คกลับเป็น phenom II X3 720 ไม่ใช่ BE ผมไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากทางร้าน หรือเป็นที่ board ผมใช้ mb ga-ma790fxt-ud5p ของ gigabyte ram g.skill 4gb/1333 2 แถว รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบให้ผมด้วยนะครับ ถ้าเป็นแบบนี้จะเปลี่ยนกับทางร้านได้หรือปล่าวก็ไม่รู้ ผมขอบคุณล่วงหน้าทุกๆท่านเลยนะครับ(เครียดมั๊กๆ)

Comment

เป็นยังงี้ล่ะครับ ปกติ CPU-Z จะไม่โชว์ BE ครับ
      อันนี้ของผม

Comment

ขอโทษนะครับแล้วทำไมที่เห็นลงโชว์กันมี be ด้วยละครับ ผมละ งงจัง แต่ก็ขอบคุณมากๆครับที่กรุณาช่วยมาตอบคงได้นอนหลับซะทีครับ เพราะได้เห็น สกรีนช็อทแล้วเหมือนกันเลยครับ ไม่ทราบว่าใช้ mb ของอะไรครับ คง oc แล้วใช่ไหมครับ แบบนี้ ผมอยากจะลอง oc บ้างจัง

Comment

ลงไดร์เวอร์ CPU ดูนะ

Comment

Originally posted by IX View Post
            เป็นยังงี้ล่ะครับ ปกติ CPU-Z จะไม่โชว์ BE ครับ
            อันนี้ของผม
            แบบนี้แรงน่ะท่าน

Comment

ของผมขึ้น BE ตาม link ครับ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=649614

Comment

ของผมก็ไม่ขึ้นครับ win7 ลงไดร์เวอร์แล้ว *0*

Comment

ของผมก็ไม่ขึ้น*0*

Comment

ท่าน จขก ลอง UPDATE BIOS ดูครับ ตัวล่าสุดเป็น F6

Update CPU ID(AGESA 3.5.3.0 for PhenomII /AthlonII AM3 CPU)

Comment

จะเครียดกันทำไม CPU-Z เวอร์ใหม่ๆ มันแจ้งอย่างงั้นเอง อยากเห็นคำว่า Black Edition ก็ใช้เวอร์ 1.51->>จิครับ....กำ

Last edited by niCe_guY; 12 Aug 2009, 11:11:46.

Comment

ใช่แล้วครับ

Comment

เข้าไบออสแล้ว ไม่ล๊อคตัวคูณไว้ก็ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าเป็น BE แต่ล๊อคตัวคูณค่อยเครียดกัน
                          Last edited by IX; 12 Aug 2009, 14:01:16.

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับที่ทุกๆท่านมาช่วยตอบและแนะนำผมตอนนี้ผมได้เปลี่ยน version ของ cpu-z เป็น version 1.51 แล้วครับ พอเปลี่ยนใหม่แล้วมองเห็นเลยครับของเดิม version 1.52.1 ครับ ขอบคุณทุกท่านมั๊กๆครับ ส่วนที่เหลือเดี๋ยวคงต้องได้มารบกวนทุกท่านใหม่อีกเพราะอยากจะดัน cpu ขึ้นไปสัก 3.3 หรือ 3.4 นิดๆอ่ะครับท่านจาได้เหมือน เทพๆ แบบทุกๆท่านบ้าง และไม่รู้ว่าจะเปิดเป็น 4 หัว อย่างเทพๆแบบทุกท่านบ้างได้หรือปล่าว ตรงนี้คงต้องมาขอคำชี้แนะ และรบกวนจากทุกท่านอีกแน่นอนคร๊าบผม ขอบคุณครับ.

Comment

ของผมก็เหมื่อนๆกันใช้ cpuz รุ่นใหม่
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X