Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ striker II formula ไม่เป็นช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ striker II formula ไม่เป็นช่วยทีครับ

สถานะการตอนนี้คือ มันไม่เสถียรครับ
    1-ถ้าทำการรีสตาร์ท แล้วเครื่องไม่สามารถแสดงหน้าจอได้
    (จอไม่ติดเหมือนไม่มีสัญญาณ แต่วินโดวส์ยังรันได้ปรกติ เพราะพอผมกดปุ่มพาวเวอร์ให้ดับแล้วเปิดใหม่ไบออสจะถามว่ารันใหม่มั้ย)

2-มันลากไม่ไปครับ+ใช้ไฟสูงมาก1.5-1.6 ยังได้แค่3.6 เองแถมไม่เสถียรด้วย(ตามข้อ1)
    ดังนั้นจึงอยากได้คอนฟิกเทพมาช่วยลากนิดนึงครับเอามาเป็นแนวทางขุมทรัพย์

3-การทดแรมในไบออสถ้าจะทด 1:1 คือผมต้องปรับบัสแรมให้เท่ากับ FSB ของ CPU ซึ่งเท่ากับ 1600 (ที่3.6 เอง)
    แล้วในความเป็นจริงมันได้จริงหรือครับ ผมควรทดเท่าไหร่ดี

4-ช่วยด้วยครับ ลากยากมากไม่มันเหมือนชิพ p45 ที่เคยเล่นนิ

คือไม่ทราบวามันต้องไปรับบัสต่างๆที่ตรงใหนของไบออสครับ ผมหาไม่เจอ รวมถึงขอสูตรดีๆด้วยครับ
    จะลากe8400 ไปที่4.5 ซะหน่อย(แต่มันจะถึงป่าวไม่รู เคยได้ยินว่ามันไม่แรงเท่าไหร่)
    Last edited by kingkong@lt40; 30 Aug 2009, 21:44:47.

ของแรงๆ ทั้งนั้น
    ดันให้ รอผู้เชียวชาญ

Comment

ไม่สันทัดชิป NVIDIA

Comment

ต้องเลือกโหมดเป็น manual ก่อน ค่าปรับจึงจะไม่เป็นสีเทา

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ของแรงๆ ทั้งนั้น
          ดันให้ รอผู้เชียวชาญ
          ขอบคุณครับ
          Originally posted by ps000000 View Post
          ไม่สันทัดชิป NVIDIA
          thx
          Originally posted by 1623 View Post
          ต้องเลือกโหมดเป็น manual ก่อน ค่าปรับจึงจะไม่เป็นสีเทา
          แมนนวลแล้วก้ยังเป็นสีเทาอยู่เลยครับ

Comment

ไม่คุ้นเลยครับ ท่าทางยาก เชื่อมั้ยครับผมยังหาวิธีปรับFSB ไม่เจอเลย รู้สึกตัวว่ากระจอมากๆเลย

Comment

เอากล้องมือถือถ่ายหน้า BIOS มาให้เทพๆ เเถวๆ นี้ดูให้สิ

Comment

จัดไป

Last edited by kingkong@lt40; 16 Aug 2009, 20:51:14.

Comment

มีที่ให้ปรับเยอะเลย นั่นแหละ ลองดู มือเก่าอย่างผมเห็นแล้วเก็ท อิๆ มือใหม่ต้องลอง

Comment

ระรานตาดี จริง
                    อะ ดันให้รอเซียนๆ ต่อไป

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      มีที่ให้ปรับเยอะเลย นั่นแหละ ลองดู มือเก่าอย่างผมเห็นแล้วเก็ท อิๆ มือใหม่ต้องลอง
                      ไม่มีลายแทงเลยหรือครับ
                      Originally posted by TWK. View Post
                      ระรานตาดี จริง
                      อะ ดันให้รอเซียนๆ ต่อไป
                      ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ โปรแกรม ai booster ปรับเอาครับ ส่วน fsb ปรับในโปรแกรมนี้เหมือนกันปรับเสร็จมันจะรีแล้วเราก็เขาไปปรับที่เหลือเอาครับหรือ clock แบบเพิ่มเป็น%เอาครับ

Comment

Originally posted by goba13324 View Post
                          ผมใช้ โปรแกรม ai booster ปรับเอาครับ ส่วน fsb ปรับในโปรแกรมนี้เหมือนกันปรับเสร็จมันจะรีแล้วเราก็เขาไปปรับที่เหลือเอาครับหรือ clock แบบเพิ่มเป็น%เอาครับ
                          กำลังลองครับ

Comment

ดันๆๆจ้า

Comment

ซิบ nVidia เล่นยากนะผมยังไม่อยากลองเลยคับ อิอิ แต่ที่เคยเห็นผ่านๆๆนะคับ มันจะไม่มีให้ปรับบัสแบบซิบIntel แต่มันจะมีให้ปรับ FSB มั้งคับ แล้วเอาไปหารกับตัวคูณ CPU แล้วหาร 4 คับ อะไรประมาณนี้คับ หรือผมมั่วหว่า ผิดถูกไงขอโทษด้วยนะคับ อิอิ

Comment

Working...
                              X