Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เพิ่มเติมนิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เพิ่มเติมนิดนึงครับ

1.สมมุติว่าเราจะทำการซื้อลำโพง 2.1 แล้วสินค้าระบุไว้ว่า 50w สเตอริโอ

หมายความว่า ลำโพงชุดนี้ จะเป็น 50w คูณสองป่าวครับ เพราะมันมีลำโพงสองตัว

แผงวงจรแผ่นปริ๊นของซาวน์การ์ด มีวิธีทำความสะอาดยังไงครับ (ด้านล่างที่เป็นรอยบัคกรี)

ขอบคุณนะครับ

รู้สึกจะเป็นข้างละ 25W นะครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
      รู้สึกจะเป็นข้างละ 25W นะครับ
      อ้าวหรอครับ ขอบคุณครับ ผมเข้าใจว่า ผลรวมมันจะต้องคูณสองตลอดมาเลยนะครับ

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
        อ้าวหรอครับ ขอบคุณครับ ผมเข้าใจว่า ผลรวมมันจะต้องคูณสองตลอดมาเลยนะครับ
        น่าจะหาร 2 นั่นหละตามข้างต้นหละถูกแล้วครับ
        ปกติแล้วคนขายเค้าไม่ยอมให้แปะตัวเลขกำลังขับน้อยๆ หรอกครับ
        มันเป้นวิธีการดึงดูดลูกค้าอีกทางนึง (^-^)

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
          น่าจะหาร 2 นั่นหละตามข้างต้นหละถูกแล้วครับ
          ปกติแล้วคนขายเค้าไม่ยอมให้แปะตัวเลขกำลังขับน้อยๆ หรอกครับ
          มันเป้นวิธีการดึงดูดลูกค้าอีกทางนึง (^-^)

วัตต์ของ RMS จะดีกว่า P.M.P.O (พิมพ์ถูกป่าว) ใช่ไหมครับพี่ ผมเข้าใจถูกป่าวครับ

Comment

Originally posted by YOYO-AMD View Post
            1.สมมุติว่าเราจะทำการซื้อลำโพง 2.1 แล้วสินค้าระบุไว้ว่า 50w สเตอริโอ

หมายความว่า ลำโพงชุดนี้ จะเป็น 50w คูณสองป่าวครับ เพราะมันมีลำโพงสองตัว

แผงวงจรแผ่นปริ๊นของซาวน์การ์ด มีวิธีทำความสะอาดยังไงครับ (ด้านล่างที่เป็นรอยบัคกรี)
            ขอบคุณนะครับ
            กำลังขับรวม 50 W ถ้าแยกอาจจะตามนี้ SAT 10 W *2 + SUB 30W

ใช้ทินเนอร์กับแปรงสีฟันเก่าๆล้างครับ

วัตต์ของ RMS จะดีกว่า P.M.P.O (พิมพ์ถูกป่าว) ใช่ไหมครับพี่ ผมเข้าใจถูกป่าวครับ

RMS จะเป็นค่าเฉลี่ย PMPO จะเป็นค่าพีคชั่วขณะ

เช่น 50 W RMS อาจจะพีคไปได้ถึง 500 W PMPO ได้ครับ เพราะฉะนั้น เวลาดู มองข้ามตัวเลข PMPO ไปเถอะครับ สนแต่ RMS พอ:smellie_cool

Comment

ขอบคุณท่านพี่กล้องมากครับ เช็ค PM ซักโหน่ยครับท่านพี่

Comment

เห็นด้วยกับคุณ camera ครับ แล้วแต่ ต้องดู spec sheet มาหารสองเลย อาจใช่ หรือไม่ใช่ ก็ได้ครับ

การ ทำความสะอาด วงจร ผมว่าแปรงสีฟันมันน่ากลัวไปนิด น่าจะแค่ ภูกันสีน้ำ ก็พอมั้งครับ แล้วตามด้วย progold

http://www.audio-teams.com/accessori...ld_gp5/1.shtml

Comment

ขอบคุณท่านพี่ทุกท่านด้วยครับ

Comment

อย่าใช้แอลกอฮอล์ทำความสะอาดเป็นอันขาด VGA Card 128bit ของผม 2 ตัวภาพล้มมาแล้วเพราะเกิดการลัดวงจรโดยความชื้น Flash Bios ก็ไม่หาย

กับซาวด์การ์ดเลยไม่กล้าลอง

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                      เห็นด้วยกับคุณ camera ครับ แล้วแต่ ต้องดู spec sheet มาหารสองเลย อาจใช่ หรือไม่ใช่ ก็ได้ครับ

การ ทำความสะอาด วงจร ผมว่าแปรงสีฟันมันน่ากลัวไปนิด น่าจะแค่ ภูกันสีน้ำ ก็พอมั้งครับ แล้วตามด้วย progold

http://www.audio-teams.com/accessori...ld_gp5/1.shtml
                      คุณ Aeromancer นี้คนเล่นเครื่องเสียงแน่ๆ เลย ใช่ชุดไหนอยู่ครับ

Comment

Working...
                      X